Dongguan babban birni ne na cinikayyar ƙasashen waje, kuma cinikin fitar da kayayyaki daga masana'antar buga littattafai shi ma yana da ƙarfi. A halin yanzu, Dongguan tana da kamfanonin buga littattafai 300 da ke samun kuɗaɗen ƙasashen waje, tare da ƙimar fitar da kayayyaki daga masana'antu ta kai Yuan biliyan 24.642, wanda ya kai kashi 32.51% na jimlar ƙimar fitar da kayayyaki daga masana'antu. A shekarar 2021, yawan cinikin sarrafa kayayyaki daga ƙasashen waje ya kai dala biliyan 1.916, wanda ya kai kashi 16.69% na jimlar ƙimar fitar da kayayyaki daga duk shekara.
Wani bayani ya nuna cewa masana'antar buga littattafai ta Dongguan tana mai da hankali kan fitar da kayayyaki zuwa ƙasashen waje kuma tana da wadataccen bayanai: Kayayyakin bugawa da ayyukan bugawa na Dongguan sun shafi ƙasashe da yankuna sama da 60 a duniya, kuma ta kafa dangantakar haɗin gwiwa ta dogon lokaci tare da shahararrun kamfanonin buga littattafai na duniya kamar Oxford, Cambridge da Longman. A cikin 'yan shekarun nan, adadin wallafe-wallafen da kamfanonin Dongguan suka buga a ƙasashen waje ya kasance daidai da 55000 kuma sama da biliyan 1.3, wanda ke kan gaba a lardin.
Dangane da kirkire-kirkire da ci gaba, masana'antar buga littattafai ta Dongguan ita ma ta musamman ce. Matakan tsafta da kare muhalli guda 68 na buga littattafai na Jinbei, waɗanda ke gudanar da manufar kore ta dukkan hanyoyin samar da kayayyaki, an tallata su ta hanyar kafofin watsa labarai da yawa a matsayin "yanayin buga littattafai na kore".
Bayan fiye da shekaru 40 na gwaji da wahalhalu, masana'antar buga littattafai ta Dongguan ta kafa tsarin masana'antu mai cike da rukunoni, fasahar zamani, kayan aiki masu kyau da kuma gasa mai ƙarfi. Ta zama muhimmin tushe a masana'antar buga littattafai a lardin Guangdong har ma da ƙasar, inda ta bar babban tasiri a masana'antar buga littattafai.
A lokaci guda kuma, a matsayin wani muhimmin wuri wajen gina birni mai ƙarfi na al'adu a Dongguan, masana'antar buga littattafai ta Dongguan za ta yi amfani da wannan damar don fara wani ingantaccen tsari na ci gaba wanda "sabunta abubuwa huɗu" na "kore, masu hankali, dijital da haɗin kai" ke jagoranta, tare da ci gaba da goge katin masana'antar birnin "wanda aka buga da Dongguan".
Lokacin Saƙo: Satumba-08-2022