• Tashar labarai

Yadda za a magance matsalolin kare muhalli na kamfanonin marufi da bugawa yadda ya kamata

Yadda za a magance matsalolin kare muhalli na kamfanonin marufi da bugawa yadda ya kamata

Ku fita ku "nemo mafita mai kyau" don gyara kasuwanci

A ƙarshen shekarar 2022, Titin Meicun, gundumar Xinwu ta gayyaci ƙwararru don gudanar da bincike da gyara kan kamfanonin marufi da bugawa a yankin, kuma ta gabatar da shawarar gyara "kamfani ɗaya, manufa ɗaya" don ƙarfafa gudanar da kamfanonin marufi da bugawa a yankin da kuma rage canjin yanayi yadda ya kamata. Haɗakar sinadarai masu gina jiki (VOCs). Sigar 1.0 ta shawarar gyara ƙwararru galibi tana ƙarƙashin jagorancin ci gaban shugabanci na ƙarshe, amma kamfanoni gabaɗaya suna ba da rahoton cewa idan an aiwatar da gyaran bisa ga shawarar, za a sami matsaloli kamar yawan aikin gyara, yawan kuɗin aiki, da kuma tsawon lokacin aikin. Akwatin kyandir

Domin magance wata matsala, ba za a iya dogara da "magana game da ita kawai ba". Gundumar Meicun a zahiri tana sanya mafita ga matsalar cikin ayyuka masu amfani. Jim kaɗan bayan bikin bazara na 2023, bayan sanin matsaloli da buƙatun kamfanin, Sashen Kare Muhalli na Titin Meicun ya ziyarci kamfanonin kimantawa a masana'antar marufi da bugawa a wasu yankuna don koyo daga ƙwarewar gyarawa ta kamfanoni masu kyau da kuma ƙara inganta shawarar gyarawa ta "kamfani ɗaya, manufa ɗaya" Idan aka haɗu da ainihin yanayin kasuwancin gida, an gabatar da tsarin gyarawa na musamman. Bayan ziyartar kamfanonin kimantawa a masana'antar iri ɗaya da kuma shawarwari masu zurfi daga ƙwararru daban-daban, an ƙaddamar da sigar 2.0 ta gyaranwa ta "Kamfani ɗaya, Manufofin Ɗaya".

Da fatan za a zo ku taimaka wa kamfanoni su aiwatar da "maganin cututtuka masu tsanani"

Da tsarin gyara mafi daidaito, ta yaya kamfani zai iya aiwatar da shi yadda ya kamata? A tsakiyar watan Fabrairu na wannan shekarar, titin Meicun ya tara kamfanonin marufi da bugawa guda 18 a yankin da ke karkashin ikonsa don gudanar da taron tallata gyara. Taron ya sake fassara muhimman abubuwan da ke ciki da muhimman buƙatun "Jagororin Fasaha don Rigakafi da Kula da Haɗaɗɗun Halittu Masu Sauyawa a Masana'antar Marufi da Bugawa" ga kamfanoni, ya raba kyawawan lamuran gyara na marufi da buga littattafai a cikin wannan masana'antar, kuma ya sake duba tsare-tsaren gyara na kamfanoni ɗaya bayan ɗaya. Kamfanin ya amince da shawarar gyara da aka inganta kuma ya yi alƙawarin inganta gyara bisa ga tsarin da ya dace.Kwalbar kyandir

A lokaci guda kuma, domin ƙara rage nauyin da ke kan kamfanoni da kuma gwada ingancin gyara, bisa ga magance matsalolin da kamfanoni ba sa iya gyara ko kuma rashin son gyara, za mu kuma samar da ayyukan dubawa da sa ido ga kamfanonin da suka kammala gyara.

Mutumin da ya yi tafiya mil ɗari yana da rabi zuwa casa'in, kuma kamfanin hidima ba shi da iyaka. A mataki na gaba, za mu ci gaba da mai da hankali kan inganta yanayin muhalli, aiwatar da aikin "taimakawa kamfanoni don ceto" muhallin muhalli, bin ƙa'idodin "mayar da hankali kan gyaran kamfanoni", "juyawa a cikin kamfani" a cikin hanyar haɗin sabis, da kuma ɗaukar warware matsaloli a matsayin fifiko. Yi aiki a matsayin tushen farawa da tushe na kamfanin, inganta ingantaccen matakin kula da muhalli na kamfanin, da kuma nuna alhakin kare muhalli wajen rakiyar ci gaban kamfanin da taimakawa ci gaban tattalin arziki! Akwatin aikawa

Akwai kuma wasu manyan tsare-tsare a matakin gwamnatoci don sauƙaƙe sauyawa zuwa tattalin arziki mai ƙarancin gurɓataccen carbon, kamar yarjejeniyar EU Green Deal, wanda zai yi babban tasiri ga dukkan fannoni na masana'antu, gami da marufi da bugawa. A cikin shekaru biyar masu zuwa, ajanda mai dorewa za ta zama babban abin da ke haifar da sauyi a cikin masana'antar marufi.Akwatin mai aikawa

Bugu da ƙari, an yi nazari kan rawar da marufin filastik ke takawa saboda yawansa da kuma ƙarancin sake amfani da shi fiye da sauran kayan marufi kamar takarda da marufi na ƙarfe. Wannan yana haifar da ƙirƙirar sabbin tsare-tsare na marufi waɗanda suka fi sauƙin sake amfani da su. Manyan kamfanoni da dillalai sun kuma yi alƙawarin rage yawan amfani da filastik mara amfani sosai.

Umarni mai lamba 94/92/EC kan sharar marufi da marufi ya tanadar da cewa nan da shekarar 2030, dole ne a sake amfani da duk wani marufi da ke kasuwar EU ko kuma a sake amfani da shi. Hukumar Tarayyar Turai yanzu tana sake duba umarnin don ƙarfafa buƙatun da ake buƙata don marufi da ake amfani da su a kasuwar Tarayyar Turai.Akwatin wig


Lokacin Saƙo: Maris-09-2023