Muhimman abubuwan da ke tsara makomar takarda da marufi da kuma manyan kamfanoni guda biyar da za a duba
Masana'antar takarda da marufi tana da bambancin ra'ayi sosai dangane da kayayyaki, tun daga takardun zane da marufi zuwa kayayyakin tsafta masu shaye-shaye, takardun zane-zane gami da takardu na bugawa da rubutu da jaridu don dalilai na sadarwa. Masana'antar takarda da marufi tana ba da mafita ga kayan marufi na ruwa, abinci, magunguna, kyau, gidaje, kasuwanci da masana'antu, kuma tana samar da fulawa na musamman don kayayyakin tsafta masu shaye-shaye, kayayyakin tissue da takarda. Masana'antar takarda da marufi tana kula da masana'antu iri-iri ciki har da abinci da abin sha, noma, kulawa ta gida da ta mutum, lafiya, dillalai, kasuwancin e-commerce da sufuri. Masu masana'antu suna biyan buƙatun jigilar kaya, ajiya da nunin abokan ciniki tare da mafita mai ɗorewa. akwatin cakulan godiva
01. Manyan abubuwan da ke tsara makomar masana'antar yin takardu da sauran kayayyaki masu alaƙa
Ƙarancin kashe kuɗi ga masu amfani, hauhawar farashi matsala ce ta kusa: Matsin farashin kayayyaki a yanzu yana shafar masu amfani da kayayyaki, wanda hakan ke haifar da ƙarancin buƙatar kayayyaki, wanda hakan ke shafar buƙatar marufi yayin da fifikon masu amfani ke canzawa zuwa kayayyaki da sabis marasa iyaka, wanda hakan ke sa masu amfani da kayayyaki su yi aiki tuƙuru don rage yawan kaya. Kamfanoni a masana'antar takarda da marufi sun rage matakan samarwa don biyan buƙatun abokan ciniki. Bugu da ƙari, masana'antar takarda da marufi suna fuskantar hauhawar farashin sufuri, sinadarai da mai da kuma matsalolin sarkar samar da kayayyaki. Saboda haka, masu masana'antu suna ƙara mai da hankali kan ayyukan farashi da rage farashi tare da taimakon kera atomatik don ƙara yawan aiki da inganci.akwatin kyautar cakulan iri-iri na godiva goldmark
Tsarin dijital yana cutar da buƙatar takarda: Sauya zuwa kafofin watsa labarai na dijital ya daɗe yana cin kasuwar takardar hoto kuma wannan ya kasance barazana ga masana'antar. Sadarwa ba tare da takarda ba, ƙaruwar amfani da imel, raguwar tallan bugawa, ƙaruwar lissafin kuɗi ta lantarki, da raguwar kundin kayayyaki duk suna rage buƙatar takardun hoto. Saboda haka, masana'antar tana komawa ga marufi da takardu na musamman tare da taimakon injuna. Yawan takarda a makarantu, ofisoshi da kasuwanci ya gamu da cikas sakamakon rufewar da annobar ta haifar. Amma buƙatu ta ƙaru yayin da makarantu da ofisoshi suka sake buɗewa. lkamar akwatin cakulan
Kasuwancin E-commerce da Kayayyakin Masu Amfani da ke Taimakawa Bukatar Marufi: Masana'antar takarda da marufi tana da babban tasiri ga kasuwannin ƙarshe da ke mai da hankali kan masu amfani, gami da abinci da abin sha da kiwon lafiya, wanda ke tabbatar da ci gaban kudaden shiga akai-akai. Ga kasuwancin e-commerce, marufi yana da matuƙar muhimmanci domin dole ne ya kiyaye amincin samfurin kuma ya kasance mai ɗorewa don jure wa sarkakiyar da ke tattare da isar da samfurin. A cewar hasashen Statista, daga 2023 zuwa 2027, ana sa ran yawan karuwar kudaden shiga na kasuwancin e-commerce na duniya a kowace shekara zai kai kashi 11.2%, wanda hakan babbar dama ce ga masana'antar takarda da marufi. Ana sa ran Brazil za ta jagoranci ci gaban kasuwancin e-commerce na dillalai tare da CAGR na 14.08% a tsakanin 2023-2027, sai kuma Argentina, Turkiyya da Indiya tare da karuwar kashi 14.61%, 14.33% da 13.91% bi da bi. akwatin cakulan mai kyau
Dorewa shine mabuɗin: Ƙara yawan buƙatar zaɓuɓɓukan marufi masu ɗorewa da kuma hanyoyin marufi masu dacewa da muhalli zai tallafawa kasuwar takarda a nan gaba. Masana'antar takarda ta riga ta fara haɗa abubuwan da aka sake yin amfani da su a cikin hanyoyin samarwa. Ta hanyar haɓaka sake amfani da su, masana'antar takarda da marufi za su iya aiwatar da hanyoyin samarwa masu dorewa ga muhalli da tattalin arziki. Zuba jari a cikin fasahar ci gaba zai haifar da buƙatar samfuran takarda masu inganci.
02. Manyan kamfanoni biyar da suka cancanci kulawa
Vertiv: Duk da cewa an rage darajar hannun jari a masana'antar, ci gaba da aiwatar da dabarun kasuwancin Vertiv ya haifar da raguwar ribar EBITDA da kashi 6.9% a kwata na farko na 2023. Ribar da Vertiv ta samu mafi ƙarancin riba ta 0.3, tare da samar da ingantaccen tsarin kuɗi kyauta, tana ba wa kamfanin damar ci gaba. Sayar da rarraba hannun jari na Vertiv na Kanada zai taimaka wa dabarunsa wajen mai da hankali kan zuba jari a cikin manyan kasuwanci da yankuna masu tasowa, tare da mai da hankali kan kasuwancin e-commerce da haɓaka samfuran da ke da dorewa waɗanda ke taimakawa ci gaba. rayuwa kamar akwatin cakulan ce
Shuzan Yunuo: Duk da matsin lamba na hauhawar farashin kayayyaki, EBITDA da aka gyara ta kamfanin ta kai matsayi mafi kyau a shekarar 2022. Sakamakon hauhawar farashi, EBITDA a cikin kasuwancin takarda da marufi ya karu da kashi 50% kuma ya zarce alamar reais biliyan 3 a karon farko a cikin shekara. A cikin kwata na farko na 2023, EBITDA da aka gyara ta karu da kashi 20% duk shekara. Samar da kuɗi daga ayyukan ya karu da kashi 21% idan aka kwatanta da kwata na farko na 2022.
Suzanno ta sami nasarar rage bashin da take bin ta/daidaitaccen rabon EBITDA zuwa sau 1.9 a ƙarshen kwata na farko na 2023 - mafi ƙarancin matakin tun lokacin da aka haɗa ɓangaren litattafan almara da takarda na Suzanno da Fibria a 2019. Wannan abin birgewa ne idan aka yi la'akari da mafi girman zagayowar saka hannun jari na kamfanin zuwa yanzu. A tsakanin watan Janairu zuwa Maris na 2023, Shuzanol ya zuba jarin R$ biliyan 3.7, wanda aka ware R$ biliyan 1.9 don gina injin niƙa. akwatin kyautar cakulan mai zafi
Bugu da ƙari, an kammala kashi 57% na aikin Cerrado na Shuzan na dala biliyan 2.8 kuma za a fara samarwa a kwata na farko na 2024 kamar yadda aka tsara. Da zarar an kammala shi, ana sa ran zai ƙara ƙarfin samar da ɓangaren litattafan almara na Shuzan Euno a yanzu da kusan kashi 20%. Zai zama babban injin niƙa a duniya tare da layin samar da ɓangaren litattafan almara na eucalyptus guda ɗaya.
Smurfi Kappa: An tallafawa aikin Smurfi Kappa ta hanyar mayar da hankali kan kawo sabbin kayayyaki masu inganci da dorewa ta hanyar amfani da takardu, da kuma jarin da abokan ciniki suka zuba a cikin 'yan shekarun nan da suka gabata da kuma saye-saye masu mahimmanci. Kamfanin yana ci gaba da fadada tasirinsa a fannin yanki da kuma kayayyakinsa ta hanyar saye-saye. babban akwatin cakulan
Kwanan nan Smurfi Kappa ta zuba jarin dala miliyan 12 a cibiyar Tijuana a sabbin injina da gyare-gyaren tsari waɗanda za su inganta ingancin bugawa da inganci sosai. Kamfanin, wanda ya zuba jarin sama da dala miliyan 350 a cikin shekaru biyar da suka gabata, yana ƙara yawan samar da kayayyaki a Mexico. Mexico ita ce ta biyu mafi girma a tattalin arziki a Latin Amurka bayan Brazil. An yi la'akari da ita a matsayin wuri mafi dacewa don shiga kasuwar Amurka.
Bukatar hanyoyin samar da marufi masu dorewa da kirkire-kirkire har yanzu tana da ƙarfi. Smurfi Kappa ta kuma zuba jari a cikin sabbin injuna masu fasaha da amfani da makamashi, waɗanda za su haɓaka samarwa yayin da za su rage tasirin muhalli da kuma faɗaɗa nau'ikan hanyoyin samar da marufi masu daraja, kirkire-kirkire da dorewa. rayuwa kamar akwatin cakulan ce
Sappi: Kasuwannin fiber na viscose da narkar da pulp suna murmurewa, kuma buƙatar manyan abokan cinikin Sappi ta kasance cikin koshin lafiya. Kamfanin yana fama da wahalar sarrafa jarin aiki ta hanyar rage samarwa da daidaita samfuransa da haɗin kasuwa don biyan buƙata. Kamfanin yana kan hanya madaidaiciya tare da shirin dabarun Thrive25. Wannan yana buƙatar mai da hankali kan haɓaka kasuwancinsa don narkar da pulp, faɗaɗa marufi da takardu na musamman a duk faɗin ƙasa, tare da rage fallasa ga kasuwar takarda mai hoto. yadda ake yin kek ɗin cakulan da aka yi da akwatin cake mafi kyau
Sappi ta kuma mai da hankali kan kiyaye lafiyar kuɗi da ci gaba zuwa ga cimma burin bashin da aka sa ran samu na kusan dala biliyan 1, yayin da take aiki don haɓaka ƙwarewar aiki ta hanyar inganta matsayin farashi da ingancin samarwa. Farashin hannun jari na kamfanin ya faɗi da kashi 29.4% a cikin shekara guda, amma ana sa ran zai yi tashin gwauron zabi sakamakon waɗannan abubuwan masu kyau da aka ambata a sama.
Rayonier Advanced Materials: Duk da wani ɗan sassauci a wasu sassan kasuwancin kwanan nan, kamfanin ya sami nasarar rage tasirin ta hanyar mai da hankali kan inganta ingancin aiki da rage farashi. Tun daga shekarar 2021, tallace-tallace sun ƙaru da kashi 7%. Kamfanin yana kan hanya mai kyau ta tsarin jarinsa na aiki kuma ya rage ƙarfin bashinsa zuwa sau 3.3. Ana iya cimma wannan ta hanyar faɗaɗa EBITDA. Kamfanin yana shirin ƙara wannan zuwa sau 2.5 cikin shekaru 3-5. kamar akwatin cakulan ne
Ana sa ran ci gaba da zuba jari na dabarun Rayonier Advanced Materials zai haifar da ci gaban EBITDA. Ana sa ran shirin rage farashin mai a masana'antar Jessup zai bunkasa EBITDA daga rabin na biyu na wannan shekarar. Ana sa ran za a kammala masana'antar bioethanol ta Tartas a rabin na biyu na 2024 kuma za ta ba da gudummawa ga EBITDA, kuma tana mai da hankali kan zuba jari a ayyukan da za su samar da riba mai yawa da kuma saye-saye don bunkasa ci gaba.
Lokacin Saƙo: Yuli-04-2023





