• Tashar labarai

Raguwar riba, rufe kasuwanci, sake gina kasuwar cinikin takardar sharar gida, me zai faru da masana'antar kwali?

Raguwar riba, rufe kasuwanci, sake gina kasuwar cinikin takardar sharar gida, me zai faru da masana'antar kwali?

Wasu ƙungiyoyin takardu a faɗin duniya sun ba da rahoton rufe masana'antu ko rufewa mai yawa a kwata na farko na wannan shekarar, yayin da sakamakon kuɗi ya nuna ƙarancin buƙatar marufi. A watan Afrilu, ND Paper, wani ɓangare na kamfanin Nine Dragons Holdings na ƙasar Sin, ya ce yana sake duba ci gaban kasuwanci a masana'antu biyu, ciki har da injin niƙa kraft pulp a Old Town, Maine, wanda ke samar da tan 73,000 na pulp na kasuwanci da aka sake yin amfani da shi, wanda galibi yana amfani da tsohon kwantenar corrugated (OCC) a matsayin babban kayan masarufi kowace shekara, kuma wannan shine matakin farko da aka sanar a wannan bazara.akwatin cakulan poirot

Manyan ƙungiyoyi kamar American Packaging, International Paper, Wishlock, da Graphic Packaging International sun bi sahunsu, inda suka fitar da sanarwa daban-daban tun daga rufe masana'antu har zuwa tsawaita lokacin dakatar da injinan takarda. "Buƙatar da ake da ita a ɓangaren marufi ta yi ƙasa da tsammaninmu na kwata," in ji Shugaban Marufi na Amurka kuma Babban Jami'in Gudanarwa Mark W. Kowlzan a wani kiran samun kuɗi na watan Afrilu. "Kuɗaɗen masu amfani suna ci gaba da yin mummunan tasiri sakamakon hauhawar riba da hauhawar farashin kayayyaki, da kuma fifikon masu amfani da su wajen siyan ayyuka fiye da kayayyaki masu ɗorewa da marasa ɗorewa.ƙananan akwatunan kyautar cakulan

Akwatin marufi na kukis da cakulan

Kamfanin American Packaging, wanda ke da hedikwata a Lake Forest, Illinois, ya ba da rahoton raguwar ribar da aka samu a kowace shekara da kashi 25% da kuma raguwar kashi 12.7% a cikin jigilar kayan kwali daga shekarar da ta gabata, kafin ya sanar da shirinsa a ranar 12 ga Mayu na ƙaura da kamfaninsa na The La, wanda ke da hedikwata a Walu, Wash. har zuwa ƙarshen wannan shekarar. Masana'antar tana samar da kimanin tan 1,800 na takarda mai launin shuɗi da takardar kwali a kowace rana kuma tana cinye kusan tan 1,000 na OCC a kowace rana.akwatin cakulan na masoya

Kamfanin International Paper da ke Memphis, Tennessee, ya rage samar da takardu da tan 421,000 a kwata na farko saboda dalilai na tattalin arziki maimakon gyara, wanda ya ragu daga tan 532,000 a kwata na huɗu na 2022 amma har yanzu kamfanin yana fuskantar koma baya a karo na uku a jere a duk shekara. International Paper yana cinye kimanin tan miliyan 5 na takarda da aka dawo da ita a duk duniya a duk shekara, gami da tan miliyan 1 na OCC da takardar fari iri-iri, wanda yake sarrafawa a cibiyoyin sake amfani da ita guda 16 na Amurka.akwatin cakulan forrest gump

Kamfanin Wishlock da ke Atlanta, wanda ke cinye kimanin tan miliyan 5 na takardun da aka kwato a kowace shekara, ya yi asarar dala biliyan 2, ciki har da tan 265,000 na lokacin aiki saboda matsalolin tattalin arziki, amma kwata na biyu (ya ƙare a ranar 31 ga Maris, 2023)), wanda ke da kyakkyawan aiki, ya ce sashin marufi na kwalta ya yi mummunan tasiri ga ribar da aka daidaita kafin riba, haraji, raguwar farashi da kuma amortization (EBITDA).mafi kyawun girke-girke na cakulan kek

Wishlock ta rufe ko kuma tana shirin rufe wasu masana'antu a cikin hanyar sadarwarta. Kwanan nan, ta sanar da rufe allon kwantena da injinan kraft marasa rufi a Arewacin Charleston, South Carolina, amma a shekarar da ta gabata ta kuma rufe wani injinan kwantenar a Panama City, Florida, da kuma ɗaya a St. Paul, Minnesota. Kasuwancin takarda mai laushi don injinan takarda masu sake yin amfani da su.

Kamfanin Graphic Packaging International da ke Atlanta, wanda ya cinye tan miliyan 1.4 na takardar sharar gida a bara a matsayin wani ɓangare na dabarun inganta hanyoyin sadarwa na masana'antu, ya ce a farkon watan Mayu zai rufe wurin aikinsa na Tama, Iowa, da wuri fiye da yadda ake tsammani a baya. An yi amfani da masana'antar kwali mai rufi.cakulan lindt na akwatin

Farashin OCC ya ci gaba da hauhawa duk da ƙarancin samarwa, amma har yanzu yana ƙasa da matsakaicin farashin dala $121 a kowace tan a wannan lokacin, yayin da farashin takarda iri-iri ya faɗi da kashi 85% idan aka kwatanta da shekarar da ta gabata. A cewar fitowar ranar 5 ga Mayu ta Pulp and Paper Weekly ta Fastmarkets RASI, matsakaicin farashin Amurka shine $68 a kowace tan. Ƙarancin adadi ya haifar da hauhawar farashin DLK, wanda ya tashi da akalla dala $5 a kowace tan a yankuna biyar daga cikin bakwai yayin da samar da masana'antar kwali ke raguwa.kyaututtukan cakulan da aka saka a akwati

Akwatin alewa na cakulan iri-iri

A duniya baki ɗaya, hasashen ba shi da kyau sosai. A cikin rahoton takarda da Ofishin Sake Amfani da Kayayyaki na Ƙasa da Ƙasa (BIR) da ke Brussels ya fitar na kwata-kwata, Dolaf Servicios Verdes SL da Francisco Donoso, shugaban sashen takardu na BIR, sun ce buƙatar OCC ta yi ƙasa "a duk duniya".girke-girke na kek ɗin akwatin cakulan

Asiya a matsayinta na nahiyar Afirka har yanzu ita ce mafi girman yankin samar da takardar shara a duniya, wadda ta kai tan miliyan 120 a shekarar 2021, daidai da kusan kashi 50% na jimillar kayan da ake fitarwa a duniya. Duk da cewa Asiya ita ce kan gaba a duniya wajen shigo da takardar da aka dawo da ita, kuma Arewacin Amurka ita ce babbar mai fitar da ita, an sami gagarumin sauyi a ciniki tun lokacin da China ta haramta shigo da takardar da aka dawo da ita a shekarar 2021.kek ɗin akwatin kankara na cakulan

"Ƙarancin fitar da kayayyaki daga China da sauran ƙasashen Asiya zuwa Turai da Amurka yana nufin cewa samar da marufi yana raguwa, don haka buƙatar OCC da farashi sun yi rauni," in ji shi. "A Amurka, kayayyaki suna da ƙasa sosai a duk yankuna, gami da masana'antar takarda da kuma kwantena masu sake amfani da su, saboda ƙarancin yawan sake amfani da su a zahiri ya yi daidai da raguwar buƙatun duniya."

Donoso ya ce buƙatar takardar da ta fi ta OCC muni."Kasuwar nama ba ta da ƙarfi kwata-kwata, don haka buƙatar kayan masarufi ta yi ƙasa sosai."An kuma lura da abubuwan da ya lura da su a kasuwar Amurka. Farashin Takardar Ofishin Sorted (SOP) ya ragu sosai tun daga kaka da ta gabata, inda farashin SOP ya ragu da dala $15 a kowace tan a fadin Amurka kuma mafi ƙanƙanta a yankin Arewa maso Yammacin Pacific, a cewar sabon ma'aunin farashi na RISI.akwatin cakulan iri-iri

John Atehortua, manajan ciniki na yanki na CellMark a Netherlands, ya ce haramcin shigo da kaya daga China ya tilasta wa masu fitar da kayayyaki na Amurka OCC "canza tunani", waɗanda yanzu "dole ne su ƙara himma wajen neman abokan ciniki a Asiya". Idan aka yi la'akari da gaskiyar cewa China ta karɓi fiye da kashi 50% na fitar da kayayyaki daga Amurka OCC a shekarar 2016, nan da shekarar 2022 za a jigilar fiye da rabin kayayyakin da suka fito daga Amurka zuwa wurare uku na Asiya.Indiya, Thailand, da Indonesia.

Akwatin marufi na kukis da cakulan

Simone Scaramuzzi, darektan kasuwanci na LCI Lavorazione Carta Riciclata Italiana Srl da ke Italiya, ta yi tsokaci kan irin wannan yanayi na jigilar takardar shara daga Turai zuwa Asiya bayan haramcin shigo da ita daga China. Haramcin ya haifar da saka hannun jari a masana'antun takardar shara a Turai da sauran ƙasashen Asiya kuma ya haifar da canje-canje a ayyukan sufuri da farashi, in ji Scaramuzzi. Sauran dalilan da ya sa kasuwar takarda ta dawo da Turai "ta canza sosai a cikin shekaru huɗu ko biyar da suka gabata" sun haɗa da annobar COVID-19 da hauhawar farashin makamashi.

A cewar bayanai, fitar da takardar sharar gida da Turai ke yi zuwa China ta ragu daga tan miliyan 5.9 a shekarar 2016 zuwa tan 700,000 kacal a shekarar 2020. A shekarar 2022, manyan masu sayen takardar da Turai ta kwato a Asiya su ne Indonesia (tan miliyan 1.27), Indiya (tan miliyan 1.03) da Turkiyya (tan 680,000). Duk da cewa China ba ta cikin jerin a bara, jimillar jigilar kaya daga Turai zuwa Asiya a shekarar 2022 za ta karu da kusan kashi 12% na shekara-shekara zuwa tan miliyan 4.9.

Dangane da haɓaka ƙarfin masana'antun takarda da aka dawo da su, ana gina sabbin wurare a Asiya, yayin da Turai ke mayar da injuna a masana'antun da ake da su daga samar da takarda mai hoto zuwa samar da takarda mai marufi. Duk da haka, Scaramuzzi ya ce Turai har yanzu tana buƙatar fitar da takaddun da aka dawo da su don kiyaye daidaito tsakanin samar da takarda da aka dawo da su da kuma buƙata.


Lokacin Saƙo: Yuni-27-2023