Takarda mai sake amfani da ita ta zama babban kayan akwatin marufi
Ana hasashen cewa kasuwar marufin takarda da aka sake yin amfani da ita za ta karu da kashi 5% a kowace shekara a cikin shekaru masu zuwa, kuma za ta kai girman dala biliyan 1.39 a shekarar 2018.akwatin jigilar wasiƙa
Bukatar nama a ƙasashe masu tasowa ta ƙaru kowace shekara. Daga cikinsu, China, Indiya da sauran ƙasashen Asiya sun shaida saurin karuwar amfani da takarda ga kowane mutum. Ci gaban masana'antar nama a China da kuma ƙaruwar yawan amfani da shi ya haifar da ƙaruwar buƙatar kasuwa don nama a takarda. Tun daga shekarar 2008, buƙatar nama a China na nama a takarda yana ƙaruwa a matsakaicin adadin shekara-shekara na kashi 6.5%, wanda ya fi na sauran ƙasashe a duniya. Bukatar kasuwa don nama a sake yin amfani da shi ma yana ƙaruwa. Akwatin abincin dabbobi shi ma yana ƙaruwa.
Tun daga shekarar 1990, farfadowar takarda da takarda a Amurka da Kanada ta karu da kashi 81%, inda ta kai kashi 70% da 80% bi da bi. Matsakaicin adadin dawo da takarda a ƙasashen Turai shine kashi 75%. Akwatin abinci
Misali, a shekarar 2011, adadin takardun da aka sake yin amfani da su da Amurka ta fitar zuwa China da wasu kasashe ya kai kashi 42% na jimillar adadin takardun da aka sake yin amfani da su a wannan shekarar.
An yi hasashen cewa nan da shekarar 2023, gibin samar da takardu masu sake yin amfani da su na shekara guda a duniya zai kai tan miliyan 1.5. Saboda haka, kamfanonin takarda za su zuba jari wajen gina ƙarin kamfanonin tattara takardu a ƙasashe masu tasowa don biyan buƙatun kasuwar gida da ke ƙaruwa.Akwatin hular ƙwallon baseball
Lokacin Saƙo: Nuwamba-21-2022