Fafutuka da Rayuwar Masana'antar Takardar Kwantenar Kwantenar
Idan aka duba ko'ina, harsashin kwali yana ko'ina.
Takardar kwali da aka fi amfani da ita ita ce kwali mai laushi. Duk da haka, a cikin shekaru biyu da suka gabata, farashin kwali mai laushi ya canza a bayyane. Ɗaukar shara da tattara shara suma matasa sun yaba da shi a matsayin "rayuwa mara kyau". Harsashin kwali na iya zama da matuƙar daraja.
Tare da karuwar wayar da kan jama'a game da kare muhalli, da kuma ayyana "umarnin hana da sokewa", da kuma ci gaba da bukukuwa, farashin allon kwali ya ragu. A cikin 'yan shekarun nan, allon kwali ya kasance cikin yanayi mara tabbas, musamman a kwata na huɗu na kowace shekara. Karin ya faru ne galibi saboda yawan bukukuwan da aka yi a wannan lokacin da kuma tsananin buƙatar da ake da ita.
Kwanaki kaɗan da suka gabata, farashin takarda mai laushi a kasuwar akwatin ya ragu sosai.
"Akwatin kwali" da ba a buƙata ba?
Farashin takardar kwantenar da aka yi da kwalta ta ci gaba da faduwa, lamarin da ya jefa masana'antar gaba daya cikin koma-baya.
Bayanai daga Hukumar Kididdiga ta Kasa sun nuna cewa tun daga tsakiyar watan Afrilu, matsakaicin farashin kwali ya ragu daga yuan 3,812.5 zuwa yuan 35,589 a tsakiyar watan Yuli.
Yuan, kuma babu wata alamar raguwar darajar takardar, a ranar 29 ga Yuli, kamfanonin takarda masu fakiti sama da 130 a faɗin ƙasar sun rage farashin takardarsu. Tun daga farkon watan Yuli, manyan kamfanoni biyar na Takardar Tara ...
Ganin yadda shugabannin masana'antu suka rage farashi ɗaya bayan ɗaya, ƙananan kamfanoni da matsakaitan masana'antu da yawa dole ne su rage farashi, kuma yanayin rage farashin kasuwa yana da wuya a canza na ɗan lokaci. A gaskiya ma, canjin farashin allon kwalta abu ne da ya zama ruwan dare gama gari. Idan aka yi la'akari da yanayin tallace-tallace a kasuwa, akwai yanayi mai haske da kuma lokutan kololuwa, waɗanda a bayyane suke da alaƙa kai tsaye da buƙatu na ƙasa.
A cikin ɗan gajeren lokaci, kasuwar da ke ƙasa tana cikin rauni, kuma kayayyakin da kamfanoni ke samarwa suna cikin yanayi mai cike da cunkoso. Domin ƙarfafa sha'awar kamfanonin da ke ƙasa don siyan kayayyaki, rage farashi na iya zama mafita ta ƙarshe. A halin yanzu, matsin lambar kaya na manyan kamfanoni yana ci gaba da ƙaruwa. A cewar bayanai na ɗan gajeren lokaci, fitowar takardar kwali daga watan Yuni zuwa Yuli ta kai tan miliyan 3.56, ƙaruwar kashi 11.19% a cikin wannan lokacin na bara. Samar da takardar tushe ya isa, amma buƙatar da ke ƙasa tana da rauni, don haka yana da muni ga kasuwar takardar kwali.
Wannan ya kuma sa wasu kamfanonin takarda su fuskanci asara, kuma hakan babban koma-baya ne ga ƙananan kamfanoni da yawa. Duk da haka, halayen masana'antu sun nuna cewa ƙananan da matsakaitan kamfanoni ba za su iya ƙara farashi da kansu ba, kuma za su iya bin manyan kamfanoni su faɗi akai-akai. Matsi na ribar ya sa aka kawar da ƙananan da matsakaitan kamfanoni da yawa daga kasuwa ko kuma aka tilasta musu rufewa. Tabbas, sanarwar dakatar da aiki daga manyan kamfanoni shi ma sulhu ne a ɓoye. An ruwaito cewa kamfanoni na iya ci gaba da samarwa a ƙarshen watan Agusta don maraba da wadatar masana'antar.
Rashin isasshen buƙata a ƙasa yana da tasiri mai zurfi kan farashin takardar kwantenar da aka yi da kwantenar. Bugu da ƙari, ɓangaren farashi da ɓangaren wadata suna da tasiri kan farashin takardar kwantenar da aka yi da kwantenar. "Lokacin raguwar aiki" na wannan shekarar na iya kasancewa da alaƙa da hauhawar farashin kaya da raguwar riba. Babu shakka, ci gaba da rage farashi ya haifar da jerin martanin sarka.
Akwai alamu daban-daban da ke nuna cewa masana'antar takarda ba ta da wadata, kuma ta tabarbare a cikin shekaru biyu da suka gabata.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-16-2022