• Tashar labarai

Wannan yanayi na gaba ɗaya ya ƙara buƙatar ɓangaren itacen, wanda ake sa ran zai ƙaru da matsakaicin kashi 2.5% na shekara-shekara a nan gaba.

Wannan yanayi na gaba ɗaya ya ƙara buƙatar ɓangaren itacen, wanda ake sa ran zai ƙaru da matsakaicin kashi 2.5% na shekara-shekara a nan gaba.

Duk da cewa kasuwa na ci gaba da fuskantar rashin tabbas na tattalin arziki, sabbin abubuwan da ke faruwa za su ƙara haifar da buƙatar dogon lokaci na ɓawon itace da aka samar da shi bisa ga al'ada.akwatunan cakulan kyauta

A shekarar 2022, sakamakon mummunan tasirin hauhawar farashin kaya, hauhawar farashin ruwa da rikicin da ke tsakanin Rasha da Ukraine, ana sa ran ci gaban tattalin arzikin duniya zai ragu. Wannan kuma yana da tasiri kai tsaye da kuma kai tsaye ga kasuwar fitar da itace ta duniya.

"Akwai yiwuwar samun rudani na ɗan gajeren lokaci a kasuwar ɓawon itace," in ji John Litvay, abokin hulɗa a kamfanin ba da shawara Brian McClay & Associates (BMA).ɗan damben cakulan fari

akwatin cakulan

Dangane da hasashen raguwar ci gaban tattalin arzikin duniya, BMA ta rage hasashenta na ci gaban kasuwar fitar da itacen a shekarar 2022 da 2023. Ana sa ran ci gaban amfani zai kai kashi 1.7% a kowace shekara.

Daraktan Ba ​​da Shawara kan Gudanarwa na AFRY, Tomi Amberla, ya yarda cewa hasashen ɗan gajeren lokaci ya fi ƙalubale fiye da kowane lokaci. Hauhawar farashi, raguwar ci gaban tattalin arziki da yanayin siyasa na duniya na iya haifar da ƙarancin buƙatar itacen ɓaure.cakulan akwati

"Bukatar jatan lande tana canzawa kowace shekara. Ci gaban tattalin arziki na gaba ɗaya yana shafarsa sosai," in ji shi.

ci gaba da kwanciyar hankali na dogon lokaci

Duk da haka, kwararru sun ce hasashen ci gaban kasuwar itacen ba ya canzawa na dogon lokaci.

"Muna sa ran cewa a cikin shekaru 10 zuwa 20 masu zuwa, buƙatar ɓangaren itacen zai ƙaru a matsakaicin adadin shekara-shekara na kashi 2.5%. " in ji Litvay.

A wani bincike da aka yi a bara ga ƙungiyar masana'antun gandun daji ta Finland, AFRY ta kiyasta cewa kasuwar fitar da itacen a duniya za ta karu da kashi 1-3% a kowace shekara har zuwa 2035. Amberla ta ce wannan kiyasin har yanzu gaskiya ne.

Oliver Lansdell, darektan kamfanin ba da shawara Hawkins Wright, ya ce babban abin da ke haifar da karuwar kasuwar jan ƙarfe ta itace shine karuwar amfani da takardar jan ƙarfe, musamman a kasuwannin da ke tasowa. Yawancin takardar jan ƙarfe ana yin ta ne daga jan ƙarfe ta kasuwa.girke-girke na kek ɗin cakulan a cikin akwati

akwatin cakulan

"A ƙarshe, muna sa ran buƙatar takardar tissue za ta ƙaru daga kashi 2% zuwa 3% a kowace shekara." Ya yi kiyasin.

Tsarin gabaɗaya yana tallafawa ci gaban buƙata

Yawan amfani da nama yana da alaƙa da manyan canje-canje kamar ƙaura zuwa birane da kuma ƙarfin siyan masu amfani, waɗanda har yanzu suna ƙaruwa, musamman a cikin ƙasashe masu tasowa.

"Manyan ci gaban duniya suna tallafawa karuwar buƙatu don ɓangaren litattafan itace na asali, tare da ƙara amfani da allon marufi da samfuran nama. Wannan zai samar da tushe mai ƙarfi don haɓakar buƙata na dogon lokaci. Tabbas, za a ci gaba da samun sauyi daga shekara zuwa shekara. "In ji Amberla.

Babban misali na nau'in kayan da ake amfani da su wajen girma shine kayayyakin tsafta da aka yi da nama, kamar su takardar bayan gida, takardar bayan gida, da kuma mayafi.akwatin cakulan na Whitman

A lokaci guda kuma, tare da inganta rayuwar mazauna a cikin ƙasashe masu tasowa, buƙatar allon takarda mai tushe da sauran kayan marufi yana ƙaruwa. Masu sayayya da yawa suna siyan abincin da aka shirya daga shagunan kayan abinci maimakon zuwa shagunan gargajiya na kasuwa.

Masana'antar siyayya ta yanar gizo da ke bunƙasa cikin sauri tana buƙatar ƙarin kayan marufi don jigilar kayayyaki.

Zaren itace maimakon filastik

Lansdell ya ce sauyin kore a duniya daga albarkatun ƙasa na burbushin halittu yana haifar da buƙatar ɓangaren itacen. Dole ne a sabunta kayan da aka yi amfani da su kuma su kasance da ƙarancin gurɓataccen iskar carbon. Misali, a ɗauki masana'antar marufi, wacce ke neman mafita don maye gurbin filastik a cikin kayan tebur da marufi na abinci da za a iya zubarwa.

"Mutane kuma suna neman madadin zare maimakon kwalaben filastik. Ana buƙatar zare da aka sake yin amfani da su da kuma sabo don waɗannan aikace-aikacen. Tabbas za mu ga ƙarin sabbin abubuwa da aka yi da zare na itace a cikin 'yan shekaru masu zuwa," in ji shi.akwatin kwaɗo na cakulan

Akwatin marufi na cakulan mai zagaye mai ƙirƙira

Wannan ci gaban ya samo asali ne daga dokokin da ke takaita kera kayayyaki daga tushen burbushin halittu. Misali, Tarayyar Turai ta haramta wasu kayayyakin filastik da ake amfani da su sau ɗaya, kuma ƙasashe da yawa sun takaita amfani da jakunkunan filastik.

Litvay ya nuna cewa zare-zaren yadi da aka yi da itacen purple suma za su taka muhimmiyar rawa a kasuwar yadi ta duniya a nan gaba.

"Bukatar zare mai dorewa na yadi zai ci gaba da ƙaruwa yayin da ake maye gurbin kayan da aka yi da man fetur da madadin da ba su da illa ga muhalli. Bugu da ƙari, noman auduga yana fuskantar matsin lamba saboda yana amfani da ruwa mai yawa kuma yana amfani da sararin da ake da shi don samar da abinci,” in ji shi.ajiyar bayanai na akwati

Yadi da aka yi da zare na itace zai yi fice a cikin shekaru masu zuwa, in ji Lansdell.

"Finland babbar kasa ce a fannin haɓaka sabbin fasahohi. Duk da cewa har yanzu ana samun tsadar kayayyaki, farashi yana raguwa. Damar tana da yawa. Masu amfani da kayayyaki, gwamnatoci da ƙungiyoyi masu zaman kansu suna son madadin polyester da auduga."

Bukatar dukkan kayayyakin ɓangaren litattafan itace

Duk kayayyakin da aka yi da itacen fulawa suna da kyakkyawan damar ci gaba na dogon lokaci, in ji Amberla.

"Megatrends zai yi tasiri mai kyau kan buƙatar itacen laushi da aka yi wa bleach da kuma wanda ba a yi wa bleach ba."

Amfani kamar nama, kayan marufi da takardar ofis suna buƙatar itacen da aka yi wa bleached da kuma itacen katako. Bukatar ɓangaren itacen da ba a yi wa bleached ba yana faruwa ne ta hanyar marufi, wanda ya zama dole don jigilar kayan sayayya ta yanar gizo da kuma abinci.

"Bukatar ɓawon itace mara gogewa yana ƙaruwa saboda takunkumin da China ta sanya wa takardar da aka sake yin amfani da ita a shigo da ita daga ƙasashen waje. A fannin samar da allunan marufi, ana buƙatar maye gurbin sabbin zare," in ji Litvay.akwatin biyan kuɗi na daren kwanan wata

Kek ɗin kyauta na akwatin cakulan mai zafi na Godiva na Jamus

Koren Duniya daga Kayan Danye na Fossil

Sauyin da aka samu yana ƙara buƙatar ɓangaren itacen.

Muna sa ran cewa a cikin shekaru 10 zuwa 20 masu zuwa,

Bukatar ɓawon itace za ta ƙaru a matsakaicin adadin shekara-shekara na kashi 2.5%.

 Mayar da Hankali Kan Ci Gaba Kan Kasuwannin Asiya

 Nan gaba, kasar Sin za ta taka muhimmiyar rawa a kasuwar fitar da jatan lande ta duniya. Kason China na amfani da jatan lande a kasuwa ya karu zuwa kusan kashi 40%.

"Masana'antar takarda da takarda ta China ta riga ta yi girma sosai kuma za ta ci gaba da bunƙasa a cikin 'yan shekaru masu zuwa, amma a hankali. Duk da haka, akwai yiwuwar rashin isasshen zare a cikin gida." in ji Lansdell.biyan kuɗin akwatin kwanan wata

Baya ga China, buƙatar itacen ɓaure a wasu ƙasashe masu tasowa yana ƙaruwa. Misali, Indonesia, Vietnam, da Indiya duk suna da matsakaicin matsayi, kodayake suna cikin matakai daban-daban na ci gaba.

Ƙungiyar Masana'antun Takardu ta Indiya (IPMA) tana sa ran yawan amfani da takarda a Indiya zai karu da kashi 6-7% cikin shekaru masu zuwa.

"A yankunan da ke saurin bunƙasa yawan jama'a a duniya, akwai ƙarancin wadatar itace. Jatan lande a kasuwa shine mafi arha nau'in kayan da ake amfani da su a masana'antar takarda ta gida, saboda ba shi da arha a jigilar kayayyaki kamar takardar tissue a cikin tekuna," in ji Amberla.

Ya lura cewa, buƙatar ɓangaren itacen da ake amfani da shi a duniya ya samo asali ne sakamakon raguwar yawan zare mai inganci da ake sake yin amfani da shi saboda raguwar amfani da takardu na bugawa da rubutu a Turai da Arewacin Amurka.

"A yayin ƙera sabbin kayayyaki, dole ne a maye gurbin takarda da ba a iya sake amfani da ita ba da sabon zare."

Ƙara yawan canjin da ake samu a kasuwar ɓawon itace

Hasashen farashin ɓangaren litattafan itacen bai taɓa zama mai sauƙi ba, kuma Amberla ta ce hauhawar farashin yana haifar da ƙarin ƙalubale. Wannan ya faru ne saboda China ta zama ɗaya daga cikin manyan masu siyan ɓangaren litattafan itacen a duniya.

"Kasuwar jatan lande ta ƙasar Sin tana da hasashe. Saboda yawan canjin da ake samu a masana'antun jatan lande na gida, ƙaruwar ƙarfin samar da jatan lande na ƙasar Sin zai ƙara ƙaruwar canjin yanayi."

Idan farashin kayan amfanin gona na katako na cikin gida da kuma guntun katako da aka shigo da su daga ƙasashen waje ya yi ƙasa, yana da kyau a ci gaba da aiki a injinan niƙa a cikakken ƙarfinsu. Idan akwai kayan amfanin gona masu tsada, ana amfani da ƙarin ɓangaren litattafan kasuwanci don yin takarda a China.akwatin daren soyayya

akwatin kwanan wata (8)

Sauye-sauye a fannin samar da jatan lande na itace a duniya ya ƙara ta'azzara hauhawar farashin jatan lande a kasuwar jatan lande ta duniya. Amberla ta ce girgizar samar da jatan lande ta kwanan nan ta fi tsanani fiye da yadda aka saba saboda dalilai da dama.

Annobar COVID-19 ta kawo cikas ga samar da kayayyaki da kuma samar da kayayyaki a wasu masana'antu a Arewacin Amurka da kuma wasu wurare. Cinkoson ababen hawa a manyan tashoshin jiragen ruwa da kuma karancin kwantena a wasu lokutan suma sun shafi jigilar jatan lande.

Sauyin yanayi shi ma yana shafar kasuwar fitar da itacen. Yanayin yanayi na daban ya kawo cikas ga ayyukan masana'antun samar da kayayyaki a Kanada, misali, kuma ambaliyar ruwa da zaftarewar ƙasa da ruwan sama mai ƙarfi ya haifar sun katse hanyoyin haɗin kan hanya da layin dogo a British Columbia.


Lokacin Saƙo: Mayu-22-2023