Àkójọ oúnjẹ ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ààbò oúnjẹ. Àkójọ oúnjẹ tó péye ni ìpìlẹ̀ ààbò oúnjẹ, àkójọ oúnjẹ jẹ́ ìdánilójú pàtàkì fún ààbò oúnjẹ. Àkójọ oúnjẹ tó ní ìlera àti tó péye nìkan ni àwọn oníbàárà lè fi owó pamọ́ sí ọjà oníbàárà láìléwu. Ní àkókò kan náà, àyẹ̀wò àkójọ oúnjẹ jẹ́ ọ̀nà pàtàkì láti ṣe àbójútó ààbò àkójọ oúnjẹ. Àwọn ilé-iṣẹ́, Ìṣàkóso Gbogbogbòò ti Ìṣàbójútó Dídára, Àyẹ̀wò àti Ìyàsọ́tọ̀ àti àwọn ẹ̀ka rẹ̀ yẹ kí wọ́n kíyèsí àyẹ̀wò àkójọ oúnjẹ, mú ìlànà àyẹ̀wò àkójọ oúnjẹ sunwọ̀n síi, yẹra fún dín àwọn ìṣòro ààbò oúnjẹ kù, mú ìgbẹ́kẹ̀lé oníbàárà sunwọ̀n síi, kí wọ́n lè rí i dájú pé ọjà oúnjẹ China ní ààbò àti láti ṣẹ̀dá ọ̀nà oúnjẹ aláwọ̀ ewé tó ní ìlera, tó ní ààbò àti tó dájú.
Pẹ̀lú ìdàgbàsókè kíákíá ti ilé iṣẹ́ oúnjẹ, ìmọ̀ ẹ̀rọ inú àpótí oúnjẹ náà ń pọ̀ sí i kíákíá. A ń kíyèsí ìṣe, ẹwà, ìrọ̀rùn àti ìyára àpótí ọjà, ṣùgbọ́n a tún ń kíyèsí ààbò àpótí ọjà, nípasẹ̀ àwọn ọ̀nà àti ọ̀nà ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ, láti lóye, ṣàyẹ̀wò àti ṣe àbójútó ààbò ọjà. Nínú ilé iṣẹ́ ohun mímu, gẹ́gẹ́ bí ọjà oníbàárà gíga, baijiu fúnra rẹ̀ jẹ́ omi tí ó lè yí padà, nítorí náà a gbọ́dọ̀ kíyèsí ààbò àpótí àti àyẹ̀wò àpótí rẹ̀, ṣẹ̀dá àyíká ìlò tí ó dára fún àwọn oníbàárà, jẹ́ kí àwọn oníbàárà nímọ̀lára ìtùnú nígbà tí wọ́n bá ń ra àti mu, kí a sì mú ìmọ̀ nípa àṣà ilé-iṣẹ́ àti ìdámọ̀ àmì ọjà sunwọ̀n sí i. Gẹ́gẹ́ bí apá ìkẹyìn ti ìṣiṣẹ́ oúnjẹ níta, àpótí oúnjẹ ní ànímọ́ àìjẹ́ oúnjẹ ní ìfẹ́. Àpótí oúnjẹ ni ìdánilójú ààbò oúnjẹ, nítorí náà òrùka àpótí ni ìṣiṣẹ́ oúnjẹ pàtàkì jùlọ.
Àpò oúnjẹ tún ní ipa tó lágbára lórí àwọn ànímọ́ ara àti kẹ́míkà ti oúnjẹ. Nínú àpò oúnjẹ, a gbọ́dọ̀ kíyèsí láti máa ṣe àtúnṣe àwọn ohun tó ń dènà ọrinrin, tó ń dènà ooru púpọ̀, afẹ́fẹ́, ìdènà ooru àti ìwọ̀n otútù tó máa ń wà nínú oúnjẹ. Ní àfikún, àpò oúnjẹ ní ipa pàtàkì lórí ìmọ́tótó oúnjẹ. Nítorí náà, a gbọ́dọ̀ kíyèsí pé àpò oúnjẹ kò gba láàyè láti lo àwọn ohun afikún tàbí àwọn nǹkan tó lè pa á lára, kí a tó lè yẹra fún àwọn ìhùwàsí kẹ́míkà pẹ̀lú oúnjẹ, kí a lè fa àwọn ìhùwàsí búburú tó lágbára sí àwọn oníbàárà, àti ìbàjẹ́ sí ìlera oníbàárà.