Ìsọ̀rí àti àwọn ohun-ìní àwọn ohun èlò ìdìpọ̀
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò ìkójọ ló wà tí a lè pín wọn sí oríṣiríṣi ọ̀nà.
1 Gẹ́gẹ́ bí orísun àwọn ohun èlò, a lè pín wọn sí àwọn ohun èlò ìpamọ́ àdánidá àti àwọn ohun èlò ìpamọ́ ìṣiṣẹ́;
2 Gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun-ìní rírọ̀ àti líle ti ohun-ìní náà, a lè pín sí àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ líle, àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ rírọ̀ àti àwọn ohun èlò líle díẹ̀ (láàrín àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ rírọ̀ àti líle; àpótí ohun-ìní
3 Gẹ́gẹ́ bí ohun èlò náà, a lè pín in sí igi, irin, ike, gilasi àti seramiki, ìwé àti páálí, àkópọ̀
Awọn ohun elo iṣakojọpọ ati awọn ohun elo miiran;
4 Láti ojú ìwòye àyíká ayé, a lè pín in sí àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ ewéko àti àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ tí kì í ṣe ewéko.
Iṣẹ́ àwọn ohun èlò ìdìpọ̀
Àwọn ànímọ́ àwọn ohun èlò tí a lò fún ìdìpọ̀ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ apá. Láti ojú ìwòye iye lílo ìdìpọ̀ ọjà, àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ gbọ́dọ̀ ní àwọn ànímọ́ wọ̀nyí. Àpótí ìfìwéránṣẹ́
1. Iṣẹ́ ààbò tó péye Iṣẹ́ ààbò tọ́ka sí ààbò àwọn ọjà inú. Láti rí i dájú pé ọjà náà dára, láti dènà ìbàjẹ́ rẹ̀, gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí ó yàtọ̀ síra ti àwọn ọjà tó yàtọ̀ síra fún ìfipamọ́, ó yẹ kí ó yan agbára ẹ̀rọ tó yẹ, tí kò ní ọrinrin, tí kò ní omi, tí kò ní acid àti alkali, tí kò ní ooru, tí kò ní tútù, tí kò ní epo, tí kò ní ìmọ́lẹ̀, tí ó lè mí, tí kò ní òórùn, tí ó lè bá ìyípadà òtútù mu, ohun èlò tí kò ní majele, tí kò ní òórùn, láti pa àwọ̀ tí ó wà nínú ọjà náà mọ́, iṣẹ́ rẹ̀, òórùn náà, àti bí àwọ̀ ṣe bá àwọn ohun tí a fẹ́ ṣe mu.Àpótí ìpara ojú
2 Iṣẹ́ ìṣiṣẹ́ tó rọrùn Iṣẹ́ ìṣiṣẹ́ tó rọrùn ni a ń tọ́ka sí ohun èlò náà gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò ìpamọ́, ìṣiṣẹ́ tó rọrùn sínú àwọn àpótí àti ìpamọ́ tó rọrùn, kíkún tó rọrùn, ìdìmú tó rọrùn, iṣẹ́ tó ga àti ṣíṣe àtúnṣe sí iṣẹ́ ẹ̀rọ ìpamọ́ tó ń ṣiṣẹ́ láìsí ìṣòro, láti bá àìní iṣẹ́ ìṣẹ̀dá ilé iṣẹ́ tó tóbi mu.Àpótí wig
3 Iṣẹ́ ohun ọ̀ṣọ́ ìrísí Iṣẹ́ ohun ọ̀ṣọ́ ìrísí ni pàtàkì tọ́ka sí ìrísí, àwọ̀, ìrísí ẹwà ohun èlò, ó lè mú kí ìrísí àwọn ọjà sunwọ̀n síi, mú kí wọ́n ní ìpele ẹwà, kí ó sì mú kí àwọn oníbàárà fẹ́ láti ra nǹkan.
4 Iṣẹ́ lílò tó rọrùn Iṣẹ́ lílò tó rọrùn túmọ̀ sí àpótí tí a fi àwọn ohun èlò tó ní ọjà ṣe, tó rọrùn láti ṣí àpótí náà kí ó sì mú ohun tó wà nínú rẹ̀ jáde, tó rọrùn láti tún pa àti pé kò rọrùn láti fọ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
5 Àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ tó ń dín owó kù gbọ́dọ̀ jẹ́ láti oríṣiríṣi orísun, àwọn ohun èlò tó rọrùn, àti owó tó rọrùn.
6 Iṣẹ́ àtúnlo tó rọrùn Iṣẹ́ àtúnlo tó rọrùn tọ́ka sí àwọn ohun èlò àpò láti ṣe ààbò àyíká, ó ṣe ìrànlọ́wọ́ fún fífipamọ́ àwọn ohun èlò, ó jẹ́ ọ̀rẹ́ àyíká, ó sì ṣeé ṣe láti yan àwọn ohun èlò àpò ewéko.àpótí olùfìwéránṣẹ́
Àwọn ànímọ́ tó wúlò tí àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ ń ní, ní ọwọ́ kan, wá láti inú àwọn ànímọ́ ohun èlò náà fúnra rẹ̀, ní ọwọ́ kejì, wọ́n tún wá láti inú ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ onírúurú ohun èlò. Pẹ̀lú ìdàgbàsókè ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ, onírúurú ohun èlò tuntun, àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ tuntun ń tẹ̀síwájú láti farahàn. Àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ láti bá iṣẹ́ wúlò ti ìdìpọ̀ ọjà mu ń sunwọ̀n sí i nígbà gbogbo.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-02-2022

