Ipo idagbasoke ti ọja titẹ aami
1. Àkótán iye ìjáde
Ní àsìkò Ètò Ọdún Márùn-ún kẹtàlá, iye gbogbo ìjáde ọjà títẹ̀ ìwé àfọwọ́kọ kárí ayé ti ń pọ̀ sí i ní ìwọ̀n ìdàgbàsókè ọdọọdún tó tó 5%, tó dé $43.25 bilionu ní ọdún 2020. Ní àsìkò Ètò Ọdún Márùn-ún kẹrìnlá, a retí pé ọjà àfọwọ́kọ kárí ayé yóò máa dàgbàsókè ní CAGR tó tó 4% ~ 6%, a sì retí pé iye gbogbo ìjáde náà yóò dé US $49.9 bilionu ní ọdún 2024.
Gẹ́gẹ́ bí olùpèsè àmì àti oníbàárà tó tóbi jùlọ ní àgbáyé, orílẹ̀-èdè China ti rí ìdàgbàsókè ọjà kíákíá ní ọdún márùn-ún tó kọjá, pẹ̀lú iye gbogbo ìjáde iṣẹ́ ìtẹ̀wé àmì pọ̀ sí i láti yuan bílíọ̀nù 39.27 ní ìbẹ̀rẹ̀ “Ètò Ọdún Márùn-ún Kẹtàlá” sí yuan bílíọ̀nù 54 ní ọdún 2020 (gẹ́gẹ́ bí a ṣe fihàn nínú Àwòrán 1), pẹ̀lú ìwọ̀n ìdàgbàsókè ọdọọdún tó jẹ́ 8%-10%. A retí pé yóò dàgbà sí yuan bílíọ̀nù 60 ní ìparí ọdún 2021, èyí tó sọ ọ́ di ọ̀kan lára àwọn ọjà àmì tó ń dàgbàsókè kíákíá ní àgbáyé.
Nínú ìpínsísọ̀rí ọjà ìtẹ̀wé aláwọ̀ ewé, iye gbogbo ìtẹ̀wé aláwọ̀ ewé tí ó jẹ́ $13.3 bilionu, ọjà náà wà ní ipò àkọ́kọ́, ó dé 32.4%, nígbà tí “Ètò Ọdún Márùn-ún Kẹtàlá” bá ń dàgbàsókè lọ́dọọdún ti 4.4%, ìtẹ̀wé aláwọ̀ ewé ń borí rẹ̀. Ìdàgbàsókè tí ń pọ̀ sí i nínú ìtẹ̀wé aláwọ̀ ewé ń mú kí ìlànà ìtẹ̀wé aláwọ̀ ewé ìbílẹ̀ pàdánù àwọn àǹfààní rẹ̀ díẹ̀díẹ̀, bíi ìtẹ̀wé ìrànlọ́wọ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, nínú ìpín ọjà aláwọ̀ ewé tí ó ní ìtẹ̀wé pàtàkì kárí ayé náà tún ń dínkù sí i.àpótí tíìàpótí wáìnì
Nínú ìlànà ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà, a retí pé ìtẹ̀wé inkjet yóò gba gbogbogbòò. Ní àkókò Ètò Ọdún Márùn-ún 13, láìka ìdàgbàsókè kíákíá ti ìtẹ̀wé inkjet sí, ìtẹ̀wé electrostatic ṣì ní ìpín púpọ̀ nínú ìlànà ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà. Pẹ̀lú ìdàgbàsókè gíga ti àwọn ohun èlò ìtẹ̀wé inkjet tí ń tẹ̀síwájú, a retí pé ìpín ọjà yóò ju ti ìtẹ̀wé electrostatic lọ ní ọdún 2024.
2. Àkótán agbègbè
Ní àsìkò Ètò Ọdún Márùn-ún kẹtàlá, Éṣíà ti ń ṣàkóso ọjà títẹ̀wé àmì, pẹ̀lú ìwọ̀n ìdàgbàsókè ọdọọdún ti 7% láti ọdún 2015, lẹ́yìn náà ni Yúróòpù àti Àríwá Amẹ́ríkà, èyí tí ó jẹ́ 90% ìpín ọjà àmì àgbáyé. Àwọn àpótí tíì, àpótí wáìnì, àpótí ohun ọ̀ṣọ́ àti àwọn àpótí ìwé mìíràn ti pọ̀ sí i.
Orílẹ̀-èdè China ló wà ní ìlọsíwájú nínú ìdàgbàsókè ọjà àmì àgbáyé, ìbéèrè fún àmì àlẹ̀mọ́ ní Íńdíà náà sì ti ń pọ̀ sí i ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí. Ọjà àmì àlẹ̀mọ́ ní Íńdíà pọ̀ sí i ní 7% ní àkókò Ètò Ọdún Márùn-ún 13, ó yára ju àwọn agbègbè mìíràn lọ, a sì retí pé yóò máa tẹ̀síwájú láti ṣe bẹ́ẹ̀ títí di ọdún 2024. Ìbéèrè fún àmì àlẹ̀mọ́ pọ̀ sí i ní Áfíríkà ní 8%, ṣùgbọ́n ó rọrùn láti ṣe nítorí pé ìpìlẹ̀ kékeré ni wọ́n ní.
Awọn anfani idagbasoke fun titẹ aami aami
1. Ìbéèrè tó pọ̀ sí i fún àwọn ọjà àmì àdáni
Àmì gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára àwọn irinṣẹ́ tó rọrùn jùlọ láti fi hàn pé àwọn ọjà náà níye lórí, lílo àkójọpọ̀ àmì ìdánimọ̀ ara ẹni, títà ọjà ara ẹni kò lè mú àìní àwọn oníbàárà wá nìkan, ó sì lè mú kí ipa àmì ìdánimọ̀ náà pọ̀ sí i gidigidi. Àwọn àǹfààní wọ̀nyí ń fún àwọn ilé iṣẹ́ títẹ̀wé àmì ìdánimọ̀ ní àwọn èrò àti ìtọ́sọ́nà tuntun.
2. A ti mu isopọpọ ti titẹ apoti ti o rọ ati titẹ aami ibile pọ si.
Pẹ̀lú bí ìbéèrè fún ìpèsè kúkúrú àti ìpèsè onípele tó rọrùn láti ṣe, àti ipa tí ètò ààbò àyíká orílẹ̀-èdè ní lórí ṣíṣe ìpèsè ìpèsè onípele tó rọrùn, ìṣọ̀kan ìpèsè ìpèsè onípele tó rọrùn àti àmì náà túbọ̀ ń lágbára sí i. Àwọn ilé-iṣẹ́ ìtẹ̀wé ìpèsè onípele tó rọrùn kan ti bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe àwọn ọjà ìpèsè onípele tó ń ṣètìlẹ́yìn.
3. RFID smart tag ni o ni ireti gbooro
Ní àsìkò Ètò Ọdún Márùn-ún 13, ìwọ̀n ìdàgbàsókè gbogbogbòò ti iṣẹ́ ìtẹ̀wé àmì ìbílẹ̀ ti bẹ̀rẹ̀ sí í dínkù, nígbà tí àmì onímọ̀ RFID ti ń tọ́jú ìwọ̀n ìdàgbàsókè ọdọọdún tó jẹ́ 20%. A retí pé títà àwọn àmì onímọ̀ UHF RFID kárí ayé yóò dàgbà sí 41.2 bilionu ní ọdún 2024. A lè rí i pé àṣà ìyípadà àwọn ilé iṣẹ́ ìtẹ̀wé àmì ìbílẹ̀ sí àmì onímọ̀ RFID ti hàn gbangba, àti pé ìṣètò àwọn àmì onímọ̀ RFID yóò mú àwọn àǹfààní tuntun wá fún àwọn ilé iṣẹ́.
Àwọn ìṣòro àti ìpèníjà ti títẹ̀ àmì ìtẹ̀wé
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ní gbogbo ilé iṣẹ́ ìtẹ̀wé, títẹ̀ ìwé àmì ti yára gbilẹ̀, ó sì wà ní iwájú nínú iṣẹ́ náà, ọrọ̀ ajé àgbáyé ṣì wà láàárín ìdàgbàsókè àti ìyípadà ńlá. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro ni a kò lè gbójú fò, a sì ní láti kojú wọn kí a sì kojú wọn.
Lọ́wọ́lọ́wọ́, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ títẹ̀wé àmì sábà máa ń ní ìṣòro ìfìhàn àwọn òṣìṣẹ́ tó ṣòro, àwọn ìdí pàtàkì ni wọ̀nyí: ìmọ̀ nípa ààbò ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ ń pọ̀ sí i díẹ̀díẹ̀, àti àwọn ohun tí a nílò lórí owó oṣù, àkókò iṣẹ́ àti àyíká iṣẹ́ ń pọ̀ sí i, èyí tó ń yọrí sí ìdínkù ìdúróṣinṣin àwọn òṣìṣẹ́ àti ìdàgbàsókè ìrìn àjò nígbà gbogbo; Àìdọ́gba nínú ètò agbára òṣìṣẹ́, ilé iṣẹ́ náà dá lórí ìmọ̀ ẹ̀rọ pàtàkì, àti ní ìpele yìí, pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ti dàgbà ju àwọn ohun èlò tó ti lọ síwájú lọ, pàápàá jùlọ ní àwọn agbègbè tí ilé iṣẹ́ ṣíṣe nǹkan ti ṣẹ̀dá, àìtó àwọn òṣìṣẹ́ tó ní ìmọ̀ ṣe pàtàkì gan-an, àní ó ń mú kí owó oṣù sunwọ̀n sí i, àwọn ènìyàn kò tíì tó, ó sì ń dín ìbéèrè ilé iṣẹ́ kù fún ìgbà díẹ̀.
Fún àwọn ilé iṣẹ́ títẹ̀wé àmì, àyíká tí ń gbé ìgbésí ayé túbọ̀ le koko sí i, èyí tí ó ń dí ìdàgbàsókè síwájú sí i ti títẹ̀wé àmì lọ́wọ́ gidigidi. Lábẹ́ ipa ti àyíká ọrọ̀ ajé, èrè àwọn ilé iṣẹ́ ti dínkù, nígbà tí àwọn ìnáwó, bí owó iṣẹ́, ìwé ẹ̀rí àti iye owó ìṣàyẹ̀wò ilé-iṣẹ́ àti ọjà, iye owó ìṣàkóso ààbò àyíká, ń pọ̀ sí i lọ́dọọdún. Ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, orílẹ̀-èdè náà ti ń gba àfiyèsí gidigidi nípa ààbò àyíká aláwọ̀ ewé, àìsí ìtújáde ìbàjẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, àti àwọn ìlànà gíga ti àwọn ẹ̀ka tí ó báramu ti mú kí ọ̀pọ̀ ilé-iṣẹ́ wà lábẹ́ ìfúnpá tí ó pọ̀ sí i. Nítorí náà, nígbà tí ó ń mú dídára sunwọ̀n sí i àti dín iye owó kù, ọ̀pọ̀ ilé-iṣẹ́ yẹ kí ó máa mú owó ìdókòwò pọ̀ sí i nínú ìpamọ́ agbára àti ìlò agbára àti ìdínkù.
Ìmọ̀ ẹ̀rọ àti ohun èlò tó ti lọ síwájú ni ipò pàtàkì láti ṣètìlẹ́yìn fún ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́ títẹ̀ àmì, láti dín owó iṣẹ́ kù, láti dín ìgbẹ́kẹ̀lé àtọwọ́dá kù, láti lo ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣẹ̀dá tó ní ọgbọ́n àti láti fi àwọn ohun èlò ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà tó ti lọ síwájú hàn, ṣùgbọ́n ní báyìí, iṣẹ́ ẹ̀rọ ilé kò dọ́gba, yan àti ra ohun èlò láti ṣe iṣẹ́ ilé wọn ṣáájú àti pẹ̀lú ète pàtó kan, àti pé àwọn ògbóǹtarìgì tí wọ́n lóye àwọn ohun tí wọ́n nílò nìkan ló lè ṣe é kí wọ́n sì ṣe é dáadáa. Ní àfikún, nítorí títẹ̀ àmì fúnra rẹ̀, agbára ìṣelọ́pọ́ ohun èlò náà kò tó àti àìsí ẹ̀rọ gbogbo-nínú-ọ̀kan, èyí tó ń béèrè fún gbogbo ilé-iṣẹ́ láti yanjú àwọn ìṣòro pàtàkì ti ẹ̀ka ilé-iṣẹ́ títẹ̀ àmì.
Ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún 2020, àjàkálẹ̀ àrùn COVID-19 gba gbogbo ayé, ó sì ní ipa lórí ọrọ̀ ajé àgbáyé àti ìgbésí ayé àwọn ènìyàn. Bí àjàkálẹ̀ àrùn náà ṣe ń yípadà díẹ̀díẹ̀, ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè China ti fi ìdàgbàsókè díẹ̀díẹ̀ hàn àti ìlera tó dúró ṣinṣin, èyí tó fi agbára àti agbára ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè China hàn pátápátá. Inú wa dùn láti ṣàwárí, ní àsìkò àjàkálẹ̀ àrùn náà, àwọn ohun èlò ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà ń di ohun tí a ń lò ní ẹ̀ka ìtẹ̀wé, ìtànkálẹ̀, ọ̀pọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ ló ti “wà níbẹ̀”, tí wọ́n tẹ̀lé àṣà ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ náà, ìfisílẹ̀ àwọn ohun èlò ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà, mú kí iṣẹ́ ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà yára sí i, àmì wáìnì, ìtẹ̀wé oní-nọ́ńbà, àti ìwọ̀n ọjà láti túbọ̀ fẹ̀ sí i.
Ní ojú ìfàsẹ́yìn ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé lọ́jọ́ iwájú, àti ipa ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan bíi ìdàgbàsókè owó iṣẹ́ àti àwọn ohun tí ó ń béèrè fún ààbò àyíká tí ó le koko sí i, àwọn ilé-iṣẹ́ títẹ̀wé àmì gbọ́dọ̀ dojúkọ ipò tuntun náà ní ti gidi, kí wọ́n dojúkọ àwọn ìpèníjà tuntun pẹ̀lú ìdàgbàsókè ìmọ̀-ẹ̀rọ, kí wọ́n sì gbìyànjú láti ṣàṣeyọrí ìdàgbàsókè tuntun.
A mú àkóónú àpilẹ̀kọ náà láti inú:
“Àwọn àǹfààní àti ìpèníjà ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ ìtẹ̀wé àmì” Lecai Huaguang Printing Technology Co., LTD. Olùdarí Ẹ̀ka Ètò Títa Zhang Zheng
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-13-2022
