Boya Asia, paapaa China, gẹgẹbi agbegbe pataki ti ile-iṣẹ iṣelọpọ, le tẹsiwaju lati ṣetọju idije rẹ ni oju iyipada ti ile-iṣẹ iṣelọpọ si adaṣiṣẹ, oye ati digitabiliti.Apoti gbigbe ifiweranṣẹ
Láti orí ìran tuntun ti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìwífún, iṣẹ́ ìṣẹ̀dá ọlọ́gbọ́n ni orúkọ gbogbogbòò fún àwọn iṣẹ́ ìṣẹ̀dá tó ti ní ìlọsíwájú, àwọn ètò àti àwọn àwòṣe tó ń ṣiṣẹ́ nípasẹ̀ àwòrán, iṣẹ́ àgbékalẹ̀, ìṣàkóso, iṣẹ́ àti àwọn iṣẹ́ ìṣẹ̀dá mìíràn, wọ́n sì ní àwọn iṣẹ́ bíi ìmọ̀ nípa ìjìnlẹ̀ ìwífún, ṣíṣe ìpinnu ara ẹni lọ́nà tó dára, ìṣàkóso tó péye àti ṣíṣe ara ẹni. Ní kúkúrú, iṣẹ́ ìṣẹ̀dá ọlọ́gbọ́n jẹ́ ọjà tó ní ọgbọ́n, iṣẹ́ àgbékalẹ̀ ọlọ́gbọ́n àti iṣẹ́ ọlọ́gbọ́n tí ètò Íńtánẹ́ẹ̀tì ti Àwọn Ohun ń ṣe àtìlẹ́yìn fún. Àpótí ìpara ojú
Iṣẹ́ ẹ̀rọ onímọ̀ ti di àṣàyàn pàtàkì fún àwọn orílẹ̀-èdè ní ti àtúntò ẹ̀wọ̀n iye kárí ayé àti àtúnṣe àkójọpọ̀ iṣẹ́ kárí ayé. Àwọn orílẹ̀-èdè tó ti gòkè àgbà ti mú kí agbára ìtúnṣe ilé iṣẹ́ ẹ̀rọ pọ̀ sí i láti mú kí ipò ètò ti ilé iṣẹ́ ẹ̀rọ pọ̀ sí i nínú ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè. Kò sí iyèméjì pé Éṣíà ń wá àwọn àṣeyọrí ní ìgbà ìrúwé yìí. Ní gbígbé ọgbọ́n inú àtọwọ́dá gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ, àwọn ìjọba gbogbo orílẹ̀-èdè ń ṣètìlẹ́yìn fún ọgbọ́n inú àtọwọ́dá gidigidi wọ́n sì ń gbé ìṣẹ̀dá tuntun ti àwọn ilé iṣẹ́ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ, àwọn ilé-iṣẹ́ tuntun àti àwọn ilé-ẹ̀kọ́ gíga lárugẹ. Àpótí ohun ọ̀ṣọ́
Orílẹ̀-èdè China jẹ́ agbára pàtàkì nínú ìyípadà ọlọ́gbọ́n ní Éṣíà. Ìjọba ti mú kí iṣẹ́ ọnà tó ga jùlọ ti iṣẹ́ ọnà ọlọ́gbọ́n lágbára sí i, ó ṣe àfihàn àwọn ètò ìṣàyẹ̀wò àti ìkọ́lé ètò ìṣiṣẹ́ déédéé; Àwọn ilé-iṣẹ́ ń mú kí ìyípadà oní-nọ́ńbà yára sí i, wọ́n sì ń mú kí agbára ìṣàyẹ̀wò ètò sunwọ̀n sí i. Lára wọn, iṣẹ́ ọnà onímọ̀ ní Ṣáínà ti ṣe àwọn àṣeyọrí tó yanilẹ́nu, ó sì ti wọ inú àkókò ìdàgbàsókè kíákíá. Àpótí irun
Ìdàgbàsókè iṣẹ́ ẹ̀rọ onímọ̀ ní China hàn gbangba ní apá mẹ́ta: àkọ́kọ́, agbára àti dídára àwọn ilé iṣẹ́ onímọ̀ ní China ti sunwọ̀n sí i, èyí tí ó fi ìpìlẹ̀ lélẹ̀ fún ìṣàyẹ̀wò, àsọtẹ́lẹ̀ àti àtúnṣe sí ètò iṣẹ́ ẹ̀rọ ọjọ́ iwájú. Èkejì, ní ti àǹfààní owó, ìwọ̀n owó tí a fi ń ṣe èrè fún iṣẹ́ ẹ̀rọ onímọ̀ ní ìmọ̀ sí àwọn ilé iṣẹ́ ti sunwọ̀n sí i gidigidi. Ẹ̀kẹta, ní ti àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò, China ti di olùlò tó pọ̀ jùlọ fún àwọn robot ilé iṣẹ́, pẹ̀lú ìdàgbàsókè ìbéèrè tó lágbára. Àpótí ohun ikunra
Pẹ̀lú àyípadà tuntun ti ìyípadà ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ kárí ayé àti ìyípadà ilé iṣẹ́ tó ń yára sí i, pẹ̀lú ìyípadà àti àtúnṣe ilé iṣẹ́ ìṣòwò China, ìsopọ̀ ìtàn kan ti ṣẹ̀dá lónìí. Ìdàgbàsókè kíákíá ti iṣẹ́ ìṣòwò ọlọ́gbọ́n ní àgbáyé ti di ìdàgbàsókè pàtàkì ti ilé iṣẹ́ ìṣòwò, èyí tó ní ipa pàtàkì lórí ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ àti ìpínkiri iṣẹ́, ó sì ń gbé ìṣẹ̀dá àwọn ọ̀nà ìṣelọ́pọ́ tuntun, àwọn ọ̀nà iṣẹ́, àti àwọn àwòṣe iṣẹ́ lárugẹ. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn ewu àti àǹfààní wà láàrín ara wọn. Àwọn ilé iṣẹ́ gbọ́dọ̀ yí ara wọn padà kí wọ́n sì gbé ara wọn ga láti inú àwọn ọ̀nà mẹ́ta pàtàkì ti ìṣelọ́pọ́ àpẹẹrẹ iṣẹ́, ìṣàkóso ìṣẹ̀dá tuntun àti ìfiránṣẹ́ ìkùukùu láti kojú àwọn ìpèníjà ọjọ́ iwájú. Àpótí aago
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-20-2022




