Àjọṣepọ̀ láàárín àwọn ànímọ́ ìwé funfun àti iṣẹ́ tí kò ní ọrinrin nínú àwọn káàdì àpótí ìfiránṣẹ́ àwọn olùránṣẹ́
Lọ́pọ̀ ìgbà, ìwé funfun ni ìwé ojú àwọn àpótí onígun mẹ́rin tí a ti tẹ̀ tẹ́lẹ̀. ìwé onígun mẹ́rin, èyí tí ó wà lórí ìpele ìta àwọn àpótí onírun nígbà tí a bá ń fi ohun èlò sí i, nítorí náà ó ṣeé ṣe kí ó fara hàn sí ọrinrin afẹ́fẹ́ níta. Nítorí náà, àwọn àmì ìmọ̀-ẹ̀rọ kan ti ìwé funfun náà tún ní ipa taara lórí iṣẹ́ ìdáàbòbò ọrinrin gbogbo àpótí náà.
Gẹ́gẹ́ bí ìrírí ìṣelọ́pọ́ ti iṣẹ́ ṣíṣe, àìríran ojú ilẹ̀, dídán, dídán àti fífà omi ti ìwé funfun ní ipa ńlá lórí iṣẹ́ tí ó lè dènà ọrinrin ti àpótí náà, nítorí náà nígbà tí a bá ń pàṣẹ, a gbọ́dọ̀ tẹnu mọ́ ọn pé àwọn àmì ìmọ̀-ẹ̀rọ wọ̀nyí yẹ kí a ṣàkóso láàrín ìwọ̀n ìpele orílẹ̀-èdè, tàbí kí a tilẹ̀ nílò rẹ̀. Ó tún lè ga ju ìwọ̀n orílẹ̀-èdè lọ láti mú kí iṣẹ́ tí ó lè dènà ọrinrin ti àpótí náà sunwọ̀n sí i. Pàápàá jùlọ fún ìwé funfun tí ó ń lo ìmọ̀-ẹ̀rọ gíláàsì nígbà tí a bá ń ṣe iṣẹ́ lẹ́yìn títẹ̀, dídára ìbòrí tí kò dára ti ojú ìwé náà rọrùn láti fa epo, kí ojú ìwé náà má baà ní ìwọ̀n epo àti ìmọ́lẹ̀ tó yẹ, ó sì rọrùn láti fa ọrinrin òde.àpótí ìrẹsì
Gẹ́gẹ́ bí ìlànà orílẹ̀-èdè GB/Tl 0335.4-2004 “Ìwé Àwọ̀ Funfun tí a fi Ibò” àti àwọn ohun tí àwọn àmì ìmọ̀-ẹ̀rọ ń béèrè, a pín ìwé funfun tí a fi ibò sí oríṣi mẹ́ta: àwọn ọjà tó ga, àwọn ọjà tó gbajúmọ̀ àti àwọn ọjà tó péye, àwọn àwọ̀ funfun àti ewé sì wà níbẹ̀. Àwọn ìyàtọ̀ kan wà nínú àwọn àmì. Nínú ìṣe ìmọ̀-ẹ̀rọ ìṣelọ́pọ́, a rí i pé ìwé funfun tí ó ní ìwọ̀n dídára gíga ní ìmọ́lẹ̀ tó ga jù lẹ́yìn dígí, bí bẹ́ẹ̀ kọ́, ó hàn gbangba pé kò ní ìmọ́lẹ̀ àti pé agbára ọrinrin rẹ̀ kò dára. Nítorí náà, gẹ́gẹ́ bí onírúurú ìwọ̀n dídára oúnjẹ àti ìyàtọ̀ nínú ìwọ̀n otútù àti ọrinrin ti àyíká títà, yan ìwọ̀n funfun tí ó yẹ fún ìtẹ̀wé, èyí tí kò lè ronú nípa ọrọ̀ ajé ti ìdìpọ̀ tó wà ní ìwọ̀nba nìkan, ṣùgbọ́n ó tún lè ṣe àṣeyọrí ìdìpọ̀ tí kò ní ọrinrin àti láti bá àwọn ohun tí ọjà ń béèrè mu.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-08-2023

