Abubuwan sinadarai da ke shafarkayan marufi na baklavahanyoyin aiki
Kware kan abubuwan da ke cikin sinadarai, halayen sinadarai da canje-canjen sinadarai na abubuwan da aka faka, fahimtar da nazarin halaye da hanyoyin lalacewar abubuwa yayin zagayawa, da kuma zaɓar matakan fasaha masu dacewa na kariya daga sinadarai zai taimaka wajen tsara marufi da shiryawa yadda ya kamata.kayan marufi na baklavahanyoyin aiwatarwa.
1. Haɗin sinadarai na samfurin
Za a iya raba sinadaran da ke cikin kayayyakin da aka faka zuwa rukuni uku: abubuwan da ba su da sinadarai, abubuwan da ke cikin sinadarai da kuma abubuwan da ke cikin sinadarai. Canje-canjen ingancin kayayyakin da aka faka a lokacin aikin zagayawa galibi sakamakon hadewar tasirin canje-canjen sinadarai ne, canje-canjen jiki da ayyukan jiki na samfurin da kansa, wanda aka ƙayyade ta hanyar abubuwan da ke cikin samfurin da aka faka da kuma yanayin da ke cikin yanayin zagayawa.
(1)Sinadaran Abinci An raba abinci zuwa rukuni biyu: abinci na halitta da abinci mai sarrafawa. Abincin halitta abinci ne sabo da sabo wanda ba a sarrafa shi ba. Abincin da aka sarrafa samfuri ne da aka samu ta hanyar sarrafa abinci na halitta a matsayin kayan masarufi, kamar hatsi da aka gama, alewa, kayan burodi, abubuwan adanawa, gwangwani, abubuwan sha, sigari, giya, shayi, kayan ƙanshi, abinci mai sauƙi, kayayyakin kiwo, pickles, da sauransu. Babban sinadaran sune carbohydrates, sunadarai, mai, cellulose, bitamin, ma'adanai, da sauransu. Abinci sabo da sabo, kamar 'ya'yan itatuwa, kayan lambu, kifi sabo da jatan lande, da sauransu, ban da abubuwan da ke cikin sama, suna cikin ayyukan metabolism kuma suna ci gaba da aiki.
Yana ci gaba da gudanar da iskar shaka ta halitta a ƙarƙashin tasirin enzymes, wato, yana kuma gudanar da ayyukan jiki na yau da kullun.
(2)Sinadaran magunguna Kayayyakin magunguna magunguna magunguna ne da aka yi amfani da su wajen magani da kula da lafiya, ciki har da allurai, ruwa, foda, allunan magani, maganin shafawa da kayan miya. Yawancin waɗannan magunguna cakuda sinadarai ne ko kayan aiki da dama. Wasu daga cikinsu sun ƙunshi sinadarai da dama marasa tsari ko sinadaran halitta da aka haɗa daban-daban, kamar ginseng royal jelly, Yinqiao Jiedu Pills, da sauransu, waɗanda duk aka haɗa su da sinadarai daban-daban.
(3)Sinadaran kayan kwalliya Kayan kwalliya kayayyakin sinadarai ne da ake amfani da su a kullum don kare da kuma ƙawata fatar ɗan adam. Sun haɗa da man shafawa, foda, abubuwan da ke fitar da ruwa, abubuwan da ke fitar da mai, da sauransu. Kayan kwalliya suna ɗauke da ƙamshi, launi, sabulun wanki, abubuwan gina jiki, magani, da sauransu. Sinadaran, matsakaici
Cakuda ce ta sinadarai daban-daban ko kayan halitta.
(4)Sinadarin sinadarai na kayayyakin lantarki Yawancin sassan kayayyakin lantarki an yi su ne da ƙarfe mai siminti, ƙarfe mai carbon, jan ƙarfe, aluminum da sauran kayan ƙarfe, kuma yawancinsu ƙarfe ne mai siminti da ƙarfe mai carbon. Babban kayan aikinsu shine ƙarfe, carbon da mahaɗan su. Iron ƙarfe ne mai amsawa kuma yana iya samar da ƙananan batura cikin sauƙi tare da ƙarfe mai ƙazanta na carbon da mara aiki. Saboda haka, ƙarfe abu ne da yake lalacewa cikin sauƙi. Bugu da ƙari, bayan an ƙone wasu sassan kayayyakin injiniya da lantarki, an walda su, an yi musu magani da zafi ko an murɗe su, an matse su ko an lanƙwasa su, za su haifar da canjin matsin lamba a cikin ƙarfen. Waɗannan abubuwan injiniya kuma za su haɓaka tsatsa ta ƙarfe, wanda ake kira "tsatsawar damuwa".
(5)Haɗarin sinadarai na sinadarai masu haɗari Haɗarin sinadarai na nufin abubuwa masu ƙonewa, masu fashewa, masu guba sosai, masu lalata da kuma masu rediyoaktif. Dangane da halayen sinadarai, ana iya raba su zuwa rukuni goma: abubuwan fashewa, masu oxidants, iskar gas mai matsewa da iskar gas mai ruwa, abubuwan ƙonewa na bazata, abubuwan da ke ƙonewa lokacin da aka fallasa su ga ruwa, ruwa mai ƙonewa, abubuwa masu ƙonewa, abubuwa masu guba, abubuwa masu lalata da abubuwa masu rediyoaktif. Wasu daga cikin waɗannan abubuwa mahaɗan halitta ne da suka ƙunshi carbon, hydrogen, da oxygen, wasu ƙarfe masu aiki ko ƙarfe masu rediyoaktif, wasu kuma abubuwa masu guba marasa halitta ko na halitta. Halayen sinadarai sun bambanta dangane da nau'in su.
Sifofin sinadarai na samfuran da aka faka suna nufin halayen da siffar, tsari da sassan samfurin ke fuskantar canje-canje masu mahimmanci a ƙarƙashin yanayin haske, zafi, iskar oxygen, acid, alkali, gishiri, zafin jiki da danshi, galibi sun haɗa da kwanciyar hankali na sinadarai, lalata, guba, ƙonewa da fashewa, da sauransu.
(1)Kwanciyar sinadarai na samfurin Kwanciyar sinadarai na nufin aikin samfurin wanda ba ya saurin ruɓewa, iskar shaka ko wasu canje-canje a cikin wani takamaiman yanayi ƙarƙashin tasirin abubuwan waje. Kwanciyar sinadarai ana ƙaddara shi ta hanyar abubuwan da ke cikin samfurin da tsarinsa, da kuma yanayin waje da sauran abubuwa. Misali, jan phosphorus yana ƙonewa lokacin da aka dumama shi zuwa 160C, yayin da rawaya phosphorus ke narkewa cikin sauƙi kuma yana iya ƙonewa a 40C. Abubuwan asali na ƙarfen carbon da bakin ƙarfe sune ƙarfe da carbon, amma tsatsa da maganadisu sun bambanta sosai.
(2)Guba ga Kayayyaki Guba yana nufin mallakar wasu samfuran marufi waɗanda zasu iya hulɗa da wasu kyallen halitta ta hanyar sinadarai kuma su lalata ayyukan jiki na yau da kullun na kwayoyin halitta. Kayayyakin guba galibi sun haɗa da magunguna, magungunan kashe kwari da kayayyakin sinadarai, waɗanda aka raba zuwa samfuran guba masu yawa da guba. Ana iya samun ilimin guba mai mahimmanci a cikin bayanan da suka dace.
(3)Lalata kayayyaki Lalata kayayyaki yana nufin gaskiyar cewa wasu kayayyaki, idan sun yi hulɗa da halittu masu rai ko ƙarfe, na iya haifar da ƙonewa da tsatsa ga halittu, ko kuma haifar da canje-canje masu illa ga wasu abubuwa. Babban abin da ke haifar da tsatsa shine hulɗa da acid, alkalis ko gishiri.
(4)Konewa da fashewar abubuwa nakayan marufi na baklavasamfur. Konewa wani abu ne da ke haifar da iskar shaka, wanda yawanci zafi da haske ke haifarwa. An raba shi zuwa rukuni huɗu: ruwa mai ƙonewa, daskararru masu ƙonewa, abubuwan ƙonewa na bazata da abubuwan da ke ƙonewa idan wuta ta tashi. Fashewa yana nufin tsarin da samfuri ke canzawa nan take daga yanayin daskararru ko ruwa zuwa yanayin iskar gas, yana fitar da adadi mai yawa na makamashi a cikin nau'in makamashin injiniya kuma yana yin ƙara mai ƙarfi a cikin yanayi. Dangane da dalilin, ana iya raba shi zuwa fashewar zahiri da fashewar sinadarai.
Ƙungiyoyin ƙwayoyin cuta suna da rikitarwa kuma suna da bambancin ra'ayi, kuma ana iya raba su kusan zuwa rukuni biyu: ƙwayoyin halitta da waɗanda ba ƙwayoyin halitta ba. Ƙananan halittu waɗanda ke da siffar ƙwayar halitta ana kiransu ƙananan halittu masu rai. Kwayoyin cuta, molds da yis da aka ambata a nan duk ƙananan halittu ne na ƙwayoyin halitta. Dangane da tsarin ƙwayoyin halittarsu, ana iya raba su zuwa ƙananan halittu masu rai (prokaryotic microorganisms) da ƙananan halittu masu rai (eukaryotic microorganisms) (kamar molds da yis).
(1)Bakteriya Bakteriya su ne ƙwayoyin cuta da suka fi yaɗuwa kuma suna da alaƙa da mutane sosai. Su ne babban abin bincike na ƙwayoyin cuta. Tsarin ƙwayoyin cuta yana da bambanci. Lokacin da yanayin muhalli ya canza, yanayin halittarsu ma yana canzawa. Duk da haka, a wasu yanayi na muhalli, ƙwayoyin cuta daban-daban galibi suna riƙe da wani siffa. Bakteriya suna da siffofi uku na asali: siffar ƙwallo, siffar sanda da siffar karkace, waɗanda ake kira ƙwayoyin cuta cocci, bacilli da spiral bi da bi.
(2)Mold Mold ba sunan da aka saba amfani da shi a cikin jerin sunayen ba, amma kalma ce ta gabaɗaya ga wasu fungi masu kama da juna. Suna yaɗuwa sosai a yanayi. Sau da yawa suna haifar da mold da mildew a cikin kayayyakin noma da na gefe, tufafi, abinci, kayan masarufi, kayan marufi, da sauransu, kuma suna da alaƙa da rayuwar yau da kullun ta mutane da kuma rayuwar yau da kullun. Samar da marufi. Mai alaƙa.
(3)Yis ɗin Yis ɗin rukuni ne na ƙwayoyin cuta masu ƙwayoyin halitta guda ɗaya waɗanda ke da amfani iri-iri. Ana iya amfani da su don yin burodi da yin giya, kuma suna iya samar da barasa, glycerin, mannitol, acid na halitta, bitamin, da sauransu. Abubuwan da ke cikin furotin na ƙwayoyin yis ɗin sun kai sama da kashi 50% na nauyin busasshen ƙwayoyin halitta kuma suna ɗauke da muhimman amino acid ga jikin ɗan adam. Ana iya amfani da wasu yis ɗin don dewax petroleum, rage wurin daskarewar man fetur, da kuma shirya shirye-shiryen nucleic acid da enzyme.
Yis kuma sau da yawa yana haifar da lahani ga mutane. Yis ɗin saprophytic na iya lalata abinci, yadi da sauran kayan masarufi. Ƙananan adadin yis ɗin hypertonic na iya lalata zuma da jam; wasu sun zama ƙwayoyin cuta masu gurɓata a masana'antar fermentation. Suna shan barasa kuma suna rage samarwa; ko kuma suna haifar da wari mara kyau, suna shafarkayan marufi na baklava samfura. inganci. Wasu yisti na iya haifar da cututtuka ga mutane da tsire-tsire. Misali, Candida albicans na iya haifar da cututtuka iri-iri na fata, membranes na mucous, hanyar numfashi, hanyar narkewar abinci, da tsarin fitsari. Cryptococcus neoformans na iya haifar da meningitis na yau da kullun, ciwon huhu, da sauransu. Yisti galibi yana girma a cikin yanayi mai acidic tare da yawan sukari, kamar a kan 'ya'yan itatuwa, kayan lambu, nectar da ganyen shuka.
Marufin blister hanya ce ta marufi inda aka rufe abubuwan da aka kunsa tsakanin blister da aka yi da takardar filastik mai haske da kuma wani abu mai kama da juna (wanda aka yi da kwali, takardar filastik, foil na aluminum ko kayan haɗin su).
Marufin fata shine a sanya kayan da aka kunsa a kan wani abu mai iska wanda aka yi da kwali ko filastik, a rufe shi da fim ko takarda mai zafi da laushi, sannan a kwashe su ta cikin abin da aka kunsa don a naɗe fim ko takardar sosai. Hanyar marufi ce da ke riƙe abubuwa kuma ta rufe su a kusa da abin da aka kunsa.
Duk hanyoyin marufi suna amfani da wani abu mai tushe, wanda kuma ake kira marufi na substrate ko marufi na kati. Halayyarsa ita ce marufi yana da kamanni mai haske, wanda ke ba masu amfani damar ganin bayyanar kayan a sarari. A lokaci guda, ana iya buga kyawawan tsare-tsare da umarnin samfura akan abu don sauƙin nunawa da amfani. A gefe guda kuma, abubuwan da aka kunsa suna da alaƙa tsakanin takardar fim da abu kuma ba sa lalacewa cikin sauƙi yayin sufuri da tallace-tallace. Wannan hanyar marufi ba wai kawai za ta iya kare abubuwa da tsawaita lokacin ajiya ba, har ma tana taka rawa wajen haɓaka samfuran hukuma da faɗaɗa tallace-tallace. A kasuwa, galibi ana amfani da ita don marufi abubuwa masu rikitarwa waɗanda ke da rauni saboda matsin lamba. Abubuwa kamar magani, abinci, kayan kwalliya, kayan rubutu, ƙananan kayan aikin kayan aiki da sassan injina, da kuma kayan wasa, kyaututtuka, kayan ado da sauran abubuwa sun fi yawa a cikin kasuwanni da shagunan da aka zaɓa da kansu.
Daga mahangar marufi kayan aiki, hanyoyin marufi guda biyu suna da nau'i ɗaya, amma ƙa'idodinsu da ayyukansu da kuma tsarin marufi suna da nasu halaye.
1.Matsakaici tsakanin ƙuraje marufi da marufi na fata
D. Gabaɗaya, marufin yana da haske sosai don a iya ganin abubuwan da ke ciki kuma a rataye shi a nuna shi.
2.za a iya shirya abubuwa masu siffofi masu sarkakiya kuma za a iya shirya abubuwa a cikin rukuni ko sassa da yawa.
A wajen marufi, sana'a
3.Ta hanyar siffar substrate da kuma bugawa mai kyau, ana iya inganta tasirin tallan samfurin.
@ Idan aka kwatanta da saurankayan marufi na baklava hanyoyi, farashin marufi ya yi yawa, yawan aiki yana da yawa, kuma ingancin marufi yana da ƙasa 2. Bambance-bambance tsakanin marufi da marufi na fata
Kariyar samfura D. Marufin blister yana da kariyar shinge kuma ana iya sanya shi a cikin injin tsabtace iska. Duk da haka, sanya shi a jiki ba zai iya cimma aiki mai fakiti 2 ba. Marufin blister yana da sauƙin aiwatar da sarrafa kansa ko samar da layin haɗawa, amma yana buƙatar maye gurbin molds. Ya dace da samar da ƙananan marufi da manyan girma. Marufin blister yana da wahalar cimma aikin sarrafa kansa ko samar da layin haɗawa, kuma ingancin samarwa yana da ƙasa. Duk da haka, ba ya buƙatar maye gurbin molds kuma ya dace da samar da marufi iri-iri da manyan girma.
3 Kudin marufi. Kayan marufi da kayan marufi na marufi na blister suna da tsada sosai. Ga manyan kayayyaki masu nauyi da ƙananan rukuni, farashin ya fi girma saboda buƙatar yin molds. Marufi na fata gabaɗaya yana da rahusa, amma yana buƙatar ƙarin aiki kuma ya fi tsada a samar da marufi mai yawa.
4.Tasirin marufi. Marufi na blister ya fi kyau kuma yana iya ƙara darajar samfurin. Bayyanar marufi mai dacewa da fata ya ɗan fi muni saboda ƙananan ramuka don tsabtacewa a kan substrate.
Saboda haka, marufin blister ya dace da adadi mai yawa, ƙananan kayayyaki, da abubuwan da ba sa buƙatar kyawawan halayen shinge. Marufin fata ya dace da ƙananan rukuni na kayayyaki masu siffofi masu rikitarwa waɗanda ke lalacewa cikin sauƙi yayin zagayawa cikin jini kuma ba sa buƙatar halayen shinge.
An fara amfani da marufin blister don marufin magunguna. Domin shawo kan wahalar shan magunguna a cikin kwalaben gilashi, kwalaben filastik da sauran kwalaben, marufin blister ya bayyana a shekarun 1950 kuma an yi amfani da shi sosai. Bayan bincike mai zurfi da ci gaba da inganta kayan marufin blister, hanyoyin aiki da injuna, ya sami babban ci gaba dangane da ingancin marufi, saurin samarwa da kuma tattalin arziki. A zamanin yau, baya ga marufin allunan magunguna, capsules da suppositories, ana kuma amfani da shi sosai wajen marufin abinci, abubuwan yau da kullun da sauran kayayyaki.
Marufin blister na iya kare abubuwa daga danshi, ƙura, gurɓatawa, sata da lalacewa, tsawaita lokacin adana kayayyaki, kuma yana da haske tare da umarnin amfani da aka buga a kan substrate, wanda ke ba da sauƙi ga masu amfani. An naɗe maganin a kan aluminum foil substrate bisa ga adadin da aka ɗauka. Sunan maganin, ɗaukar umarni da sauran bayanai an buga su a bayan aluminum foil. Ana kiransa PTP (marufi ta hanyar fakiti) marufi a ƙasashen waje kuma ana kiransa marufi ta hanyar latsawa a China saboda lokacin shan sa, ana danna shi da hannu. Tare da blister, ana iya fitar da maganin ta hanyar aluminum foil na baya, ko kuma a saka shi kai tsaye a baki don guje wa gurɓatawa. Wasu ƙananan abubuwa kamar alkalami, wuƙaƙe, kayan kwalliya, da sauransu ana naɗe su a cikin blister fakiti tare da kwali. Ana iya yin bayan ya zama nau'in rataye kuma a rataye shi a kan shiryayye, wanda yake a bayyane kuma yana taka rawa wajen ƙawata da tallatawa, wanda ke da amfani ga tallace-tallace.
Lokacin Saƙo: Oktoba-16-2023




