• Tashar labarai

Tsarin kunshin tallace-tallace, kayan marufi na biredi

Tsarin kunshin tallace-tallace,kayan marufi na kek

Ilimin asali game da ƙirar marufi na tallace-tallace

1. Manufar marufi na tallace-tallace da aikinsa,kayan marufi na kek 

Marufi na tallace-tallace na samfura,kayan marufi na kek,wanda kuma aka sani da ƙaramin marufi, marufi na dillalai, ƙaramin marufi ne wanda ake sayarwa ga masu amfani da kayayyaki don manufar siyarwa. Yana da ayyuka masu zuwa: aikin ganewa, aikin sauƙi, aikin ƙawata, tunani da aikin haɗin gwiwa. Babban abun ciki na ƙirar marufi na tallace-tallace shine ƙirar kayan ado na marufi da ƙirar dacewa, kayan ado na marufi yana nufin ado da ƙawata marufi na tallace-tallace na kayayyaki. Siffa, launi, rubutu, ɗaurewa, tsari, laushi, alama da sauran abubuwan da ke cikin marufi sun ƙunshi gaba ɗaya na fasaha, wanda ke taka rawa wajen watsa bayanan kayayyaki, haɓaka kayayyaki, ƙawata kayayyaki, nuna halayen kayayyaki, haɓaka tallace-tallace da sauƙaƙe amfani.Kayayyakin marufi na biredi kumaMarufi da kayan ado na tallace-tallace talla ce da ake iya gani a ko'ina a kasuwa, kayan aiki ne na isar da bayanai kai tsaye ga kasuwa da ake da ita da kuma kasuwar da za a iya samu, makami ne mai ƙarfi don inganta gasa ta kayayyaki, kuma hanya ce ta yau da kullun don haɓaka tallatawa. Tasirinkayan marufi na kekBabu shakka, nasarar da aka samu wajen inganta tallace-tallace da kuma ƙara farashi babbar nasara ce.

Babban buƙatun ƙirar marufi na tallace-tallace sune: cika buƙatun ƙa'idodi da ƙa'idodi na ƙasa masu dacewadonkayan marufi na kek; Za a yi shi bisa ga abubuwan da ke ciki da buƙatun da aka ƙayyade a cikin aikin ko kwangila; Abubuwan da ke ciki sun dace da kayan marufi; Yi la'akari da fa'idodin zamantakewa da tattalin arziki da rage farashin marufi gwargwadon iko; Ya kamata a yi la'akari da sake amfani da kayan marufi, kwantena ko zubar da shara; Ya kamata a tabbatar da tauri, ƙarfi, matsewa da aminci da buƙatun tsafta na marufi; Ya kamata ya dace da aikin marufi, nunawa, ɗauka, buɗewa, adanawa da amfani: ya kamata a yi la'akari da siffar da girman jumlar don dacewa da daidaito da jeriaslokayan marufi na kek, don sauƙaƙe sufuri da marufi; Ya kamata a yi la'akari da tasirin shiryayye da aikin watsa bayanai sosai; Ya kamata a tabbatar da buƙatun fasaha a cikin tsarin ƙira ta hanyar hanyoyin gwaji.

Akwatin zaki na jimilla

2. Ka'idojin ƙira da fasalulluka na ƙira Domin haɓaka aikin samfurkayan marufi na kekmarufi da kuma bayar da cikakken bayani game da tasirin marufi akan talla, ƙirar marufi ya kamata ta bi ƙa'idodi masu zuwa:

(1) Marufi na tallace-tallace na kimiyya da amincikumakayan marufi na kekTsarin zane ya kamata ya dogara ne akan halayen abubuwan da ke ciki da matakin kariya da ake buƙata da buƙatun tallace-tallace, kariyar muhalli da sauran fannoni na zaɓin kayan marufi masu dacewa. A kimiyance, ƙayyade ta hanyar kimiyya.kayan marufi na kekTsarin marufi da hanyoyin kariya, amfani da ingantattun hanyoyinkayan marufi na kekfasahar marufi da fasaha, ta yadda tsarin gabaɗaya nakayan marufi na kekmarufi yana da mafi girman hankali da isasshen ƙarfi, kuma yana tabbatar da cewa (2) marufi na tattalin arziki yana da alaƙa da kusanci dakayan marufi na kekfarashin samfura da farashin zagayawa. Don tabbatar da amincin kayayyakin da ke cikin ayyukan da ake buƙata ta hanyar marufi, da kuma cimma daidaito mai kyau tsakanin nau'ikan kayayyaki daban-daban.kayan marufi na kekAyyukan marufi. A ƙarƙashin sharuɗɗan, ƙirar marufi ya kamata ta zaɓi kayan marufi masu araha, bisa ga ra'ayin cewa ba zai shafi ingancin marufi ba, ƙirar marufi ya kamata ta zaɓi farashi mai dacewa.kayan marufi na kekKayan marufi, bisa ga manufar rashin shafar ingancin marufi, ya kamata su yi amfani da hanyoyin tattalin arziki da sauƙi don rage farashin marufi, don rage farashin kayayyaki, a ƙarƙashin manufar biyan buƙatun ƙarfi, ya kamata su zaɓi kayan marufi masu sauƙi, Rage nauyin marufi gwargwadon iko, rage yawan marufi, cimma daidaito na ƙayyadaddun ƙayyadaddun marufi, da rage zagayawar jini.

3) Ya kamata a yi amfani da sauƙin amfani da shi bisa ga buƙatunkayan marufi na keksamar da samfura, tallace-tallace da amfani, don sauƙaƙe masu samarwa don cimma ci gaba da sarrafa kansakayan marufi na kekmarufi, sauƙaƙe masu siyarwa don nunawa da siyarwa, da kuma sauƙaƙe wa masu amfani damar amfani, ɗauka, buɗewa da rufewa. A lokaci guda, ya danganta da farashin. Ana shirya abubuwan amfani da su da adadi daban-daban, iyawa da ƙayyadaddun bayanai, kuma ana amfani da samfuran da suka shafi don tallafawakayan marufi na kekmarufi. (4) Tsarin marufi na tallace-tallace na samfura masu ƙirƙira don daidaitawa da buƙatun ci gaba da canjin kasuwa da The Times, ci gaba da ƙirƙira, ta yadda marufi na samfura ya zama na musamman kuma sabon abu, kuma marufi na sauran samfuran makamantan yana da bambanci daban-daban, don inganta gasar kasuwa ta samfura

Akwatin zaki na jimilla

(5) Ya kamata tallan kayan kwalliya ya kasance yana da kyakkyawan siffa, launi da tsari, ya dace da buƙatun yanayin tunanin masu amfani da kayan kwalliya, ya haɓaka ikon taimakawa kayayyaki su mamaye kasuwa da faɗaɗa tallace-tallace. Masu amfani suna da jin daɗin kyawun kayan, ta yadda za su iya zama masu kyau ga kayan.kayan marufi na kekmarufi da kayan ado na iya biyan buƙatun masu amfani da ilimin halayyarsu da kuma haɓaka sayar dakayan marufi na keksamfurori

(6) Tsafta ya kamata ta taka muhimmiyar rawa wajen tsara marufi na abinci, kayan kwalliya, magunguna, kayayyakin lafiya da sauran kayayyaki. Kula da buƙatun lafiya da aminci na kayayyakin da aka shirya, a gefe guda, ana buƙatar cewakayan marufi na kekMarufi na iya ware gurɓataccen abubuwa daban-daban marasa tsafta, musamman gurɓataccen ƙwayoyin cuta, kwari da beraye; A gefe guda kuma, kayan marufi bai kamata su ƙunshi abubuwa masu guba da sinadarai masu cutarwa ba.

(7) Kare muhalli a cikin tsarinkayan marufi na kekmarufi, ya kamata mu yi la'akari da buƙatun kariyar muhalli, ƙara wayar da kan jama'a game da rashin gurɓatawa da wayar da kan jama'a game da muhalli, daidaita da kasuwar duniya saboda sabbin ƙa'idodi da sabbin ƙa'idoji kan kayan marufi da sharar marufi da sabuwar gasa ta haifar, haɓaka sharar da ƙarfi ƙasa da haka, ana iya sake yin amfani da ita sake amfani da ita, mai sauƙin sake amfani da ita ko lalata marufi kore. A lokaci guda, a cikin tallace-tallace, a cikin tallace-tallacekayan marufi na kekTsarin marufi ya kamata kuma a kula da ingantaccen ci gaban waɗannan marufi masu adana albarkatu.

Faɗin tallace-tallacekayan marufi na kekTsarin marufi ya ƙunshi fannoni uku: ƙirar ƙirar kwantena; Tsarin tsari; Tsarin ado.

Bangarorin uku suna da alaƙa da juna kuma suna haɗuwa, kuma ba za a iya raba su gaba ɗaya ba.

Ka'idar tallace-tallace ta gabaɗayakayan marufi na kekTsarin marufi shine: "kimiyya, tattalin arziki, ƙarfi, kyau, mai yiwuwa a tallata". Wannan ƙa'ida an gabatar da ita ne a kusa da aikin asali na marufi, kuma shine babban buƙatar ƙirar marufi na tallace-tallace. A ƙarƙashin wannan ƙa'ida, a matsayin mai da hankali kan aikin sadarwa da aikin tallatawa na ƙirar marufi, ya kamata ya cika waɗannan buƙatu huɗu na asali: mai sauƙin ganewa; Kama ido; Samun kyakkyawan ji, yadda ya kamata. Abubuwa huɗu da ke sama suna da mahimmanci don haɓaka siyar da kaya, kuma suna iyakance juna da daidaita alaƙar da ke tsakanin huɗun, wanda shine mabuɗin siyar dakayan marufi na kekƙirar marufi.

Babban aikin da ake buƙatakayan marufi na kekTsarin marufi shine marufin tallace-tallace na samfura, wanda ke taka muhimmiyar rawa wajen inganta darajar samfura da gasa don faɗaɗa kasuwa da haɓaka tallace-tallace. Tare da ci gaban tattalin arziki, ƙirar marufi da ado ta haɓaka daga kayan haɗin samfurin na asali don samun ƙimar iri ɗaya da samfurin, kuma wani lokacin ma ya fi mahimmanci fiye da samfurin.

Akwatin zaki mai yawa 2

Tsarin kayan ado na marufi galibi yana da alaƙa ta fasaha da aiki biyu. Aiki shine na farko, kuma fasaha tana cikin aiki, wanda shine siffa ta gama gari ta fasaha mai amfani. Tsarin marufi da kayan ado don haɓaka tallace-tallacen samfura a matsayin babban maƙasudi a cikin alaƙar da ke tsakanin fasaha da aiki, akwai wasu halaye daban-daban na halaye. A lokaci guda,kayan marufi na kekTsarin kayan ado na marufi kuma yana da fasaha da kasuwanci; Fasaha da kimiyya; Fasaha da aiki; Siffofin fasaha da kuma dacewa da lokaci.

3. Tsarin zane

Tsarin zane hanya ce da ke da alaƙa da ra'ayin zane, wadda ke jaddada dacewa, manufa da amfanin zane, kuma tana kafa babban abun ciki da alkiblar ra'ayin zane da aikin. Akwai fahimta daban-daban game da tsarin zane. Kodayake ba shine ra'ayin kansa ba, yana da matuƙar mahimmanci a matsayin tushen da tushen tsarin zane.

Babban mahimmancin sanya zane a wuri shine a jaddada halayen da suka fi sauran kayayyaki, a haskaka muhimman abubuwan da wasu ba su yi la'akari da su ba a cikin marufinsu, sannan a kafa jigon da kuma abin da aka fi mayar da hankali a kai na zane. Za a iya raba matsayin zane zuwa matakai biyu:

(1) Tattara Bayanai Tattara bayanai shine matakin shiri na matsayin ƙira. A cikin al'umma ta zamani, yana da matuƙar kyau a kwatanta gasar kasuwa da "yaƙin kasuwanci". Don cin nasara a yaƙi, sanin kai da maƙiyi shine sharaɗi na farko. Tsarin marufi da ado a gasar kasuwa galibi yana fuskantar ƙalubale biyu: ɗaya shine zaɓin masu amfani, na biyu kuma shine gasa na samfura iri ɗaya. Ita ce tushen matsayin ƙira don fahimtar yanayin da ya dace na gasar kayan ƙira. Manufar tattara bayanai shine sanin ɗayan mutumin. Wannan shine

Tsarin zane aiki ne da dole ne a yi. Ya kamata a gudanar da tattara bayanai daga ɓangarorin biyu na kayan ƙira da kayan gasa a lokaci guda, kuma za a iya raba takamaiman abubuwan da ke ciki zuwa sassa uku: tallace-tallace na kasuwa, kayayyaki, marufi da ƙirar ado.

Talla ta haɗa da: abubuwan amfani; Alaƙar wadata da buƙata; Kasuwar hannun jari; Yankin tallace-tallace da yanayi; sayarwa

Hanya.

Kayayyakin marufi na biredi pSamfuran sun haɗa da: alama da daraja; Halaye da ayyuka; Inganci da darajar amfani, zagayowar rayuwa, kayan aiki, hanyoyin aiki da fasaha; Farashi da riba.

3 Tsarin kayan ado na marufi ya haɗa da:kayan marufi na kekKayan marufi, fasaha da fasaha, tsari da tsari na marufi, hanyoyin bayyanawa da salon bayyanawa; Kudin marufi; Akwai matsaloli.

Ana iya fahimtar da kuma samun bayanan samfura da tallan daga mai zane da aka ba amana, kuma ya kamata a shiga cikin bayanan zane na marufi da kayan ado da kansa a cikin binciken da mai zane ya yi. Ya kamata tattara bayanai ya zama cikakke kuma daidai gwargwadon iko, wanda ke da alaƙa kai tsaye da shawarar wurin tsara ƙira da aiwatar da aikin ƙira.

(2) Shawarar Matsayi Shawarar matsayi ita ce tattara dukkan bayanai, game da muhimman abubuwan ƙirar marufi na tallace-tallace don nazarin kwatancen abu-da-abu, sannan kuma bisa ga haɓaka ƙarfi da guje wa rauni bisa ga tantancewa, sannan a ƙarshe a kafa abin da ya kamata a yi

Kuma a fayyace abin da ya faru. Abubuwa uku na asali na sanya zane sune alama, samfura da kuma masu amfani. Waɗannan abubuwa uku na asali dole ne su bayyana a cikin tallace-tallacen.kayan marufi na kekTsarin zane na marufi, matsalar ita ce kowane abu na asali yana ɗauke da adadi mai yawa na bayanai masu yawa, matsayin ƙira shine don fayyace alaƙar farko da ta biyu, kafa jigon ƙira da kuma mai da hankali.

Dangane da matsayin samfura, matsayin alama da matsayin masu amfani, ana iya aiwatar da haɗuwa iri-iri gwargwadon takamaiman yanayin samfurin da kasuwa, wato, jigon ƙira ya ƙunshi fannoni da yawa a lokaci guda. Misali, samfura da samfuran alama,kayan marufi na keksamfura da masu amfani, samfuran samfura da masu amfani, da sauransu. Ko da wane irin tsari aka ɗauka, mabuɗin shine a tabbatar da abin da ake nufi da aiki. Babu mai da hankali, daidai yake da babu abun ciki; Yawan girmamawa daidai yake da babu mai da hankali, kuma duka biyun suna rasa ma'anar matsayin ƙira.

Babban abun ciki na ƙirar marufi na tallace-tallace Babban abun ciki na ƙirar marufi na tallace-tallace shine ƙirar ƙira, ƙirar rubutu, ƙirar launi, ƙirar tsari da ƙira mai dacewa.

Tsarin zanen marufi na tallace-tallace ya kamata ya zama mai amfani, na biyu kuma ya zama kyakkyawa, na uku kuma ya zama mai wadata a cikin sauyi. Siffar tallace-tallacekayan marufi na kekMarufi gabaɗaya yana da tarin abubuwa, buɗewa ta taga, ɗaukar kaya, ratayewa, bayyananne, mai sauƙin buɗewa, sake amfani da shi, kyauta da sauransu.

1. Kayayyakin marufi na birediTsarin marufi a cikin akwati na marufi ƙarin kintinkiri na waje da na ciki, ƙulli na fure, da sauransu, don haskakawa da haɓaka tasirin fasaha na ƙirar marufi. Ya kamata a lura cewa ƙa'idar sauƙaƙewa tana da mahimmanci musamman ga ƙirar marufi, wanda aka ƙaddara ta hanyar amfani da samar da taro da marufi. Da farko, ƙirar mai rikitarwa ba ta dace da samar da taro ba, ba ta dace da ƙa'idar kiyaye tattalin arziki ba, kuma ba ta da sauƙin amfani, kuma na biyu, tana da alaƙa da ɗanɗanon kyau na masu amfani, ƙirar mai sauƙi da haske yana da sauƙin fahimta, santsi, na halitta, ƙirar kirkire-kirkire shine mabukaci

Mu jira.

An fi so. Tsarin rubutu muhimmin ɓangare ne na ƙirar saman kayan ado na marufi, babban aikinsa shine haɓaka samfura, gabatar da samarwa

2. Tallace-tallace nakayan marufi na kekKayan zane na rubutu na marufi, yayin da suke taka rawa a cikin hoton. Ya kamata ra'ayin da ƙirar rubutun ya dogara ne akan halayen samfurin da halayen wurin siyarwa don ƙoƙarin cimma duka kyau da ma'ana, ya kamata ya zama taƙaitacce kuma gaskiya, ya kamata kalmar ta kasance mai tsauri, rubutu da fassarar su kasance daidai, salon rubutu da allon ado ya kamata a haɗa su kuma a daidaita su, kuma tsarin ya kamata ya zama mai ma'ana. Alamun kasuwanci da sunayen alama sune ruhin marufi da hoton ado, wanda ya kamata a tsara shi a babban ɓangaren hoton; Ana iya sanya sunan samfurin a matsayi na biyu, kuma sauran rubutun bayanai, rubutu mai bayani, rubutun talla, da sauransu ya kamata a tsara su da hankali bisa ga na farko da na sakandare. A halin yanzu, ƙasashe da yawa suna buƙatar marufi na samfura don amfani da saitin rubutu biyu ko fiye, don haka bisa ga halaye da buƙatun ƙasashe daban-daban, zaɓin rubutu mai ma'ana, don a yi tunaninsa a hankali a cikin tsarin rubutu, girman kalma, zaɓin rubutu, alaƙar yawa da sauran fannoni na zaɓin da ya dace.

akwatin sushi (1)

3. Kayayyakin marufi na biredi pƙirar launi mai ɗauke da kayan ado

Launi shine harshen fasaha na marufi da ado, kuma shine jagorar gani ga masu amfani don siyan kaya. Launi na iya isar da bayanai iri-iri, bayyana ma'ana mai yawa, tayar da kyawawan tunanin mutane, don kawo tasiri kai tsaye ga tallace-tallacen kayayyaki. Tsarin launi ya kamata ya bi jigon hoton, bisa ga yanayi da halayen samfurin da za a yi, musamman don la'akari da amfani da launin halitta, launin da aka fi sani da launi da kuma launin da aka saba amfani da shi.

Kowace ƙasa da yanki tana da nata fifikon launukan gargajiya, wato, launuka na asali. Sau da yawa yanayin ƙasa, al'adun ƙasa, imani na addini, abubuwan siyasa, da salon rayuwa suna shafar yadda mutane ke ji da kuma abubuwan da suke so.

Launi mai shahara na marufi launi ne da jama'a suka yarda da shi kuma suka so a wani yanki da wani lokaci. Fitowar launin da aka fi sani da shi shine sakamakon da ba makawa na buƙatar sabo na ɗan adam, kuma ci gabansa yana da wani tsari na yau da kullun. Neman launuka masu shahara na mai amfani yana nuna sha'awar mai amfani na canzawa, inganta kansa, daidaita da yanayin, da kuma samun ƙarfin hali don bin yanayin tunani, wanda shine wani ɓangare na rayuwar mai amfani. Tsarin launi na marufi na tallace-tallace bai kamata ya ɓata lokaci ba wajen ɗaukar bayanai masu shahara da kuma tsara launuka masu salo da ma'anar The Times.

Launin marufi shine launin da aka daɗe ana amfani da shi wajen amfani da kayayyaki daban-daban kuma ana amfani da masu amfani da shi wajen karɓa. Kamar amfani da launuka masu ɗumi don jaddada abinci mai daɗi; Yi amfani da launuka masu sanyi don jaddada dorewar kayayyakin injiniya. Marufi launi na musamman yana da tushe mai zurfi a cikin zukatan masu amfani. Zaɓin launi na marufi wani lokacin yana da sauƙin haifar da kamanceceniya tsakanin kayayyaki, kamanceceniya ba ta da amfani ga tallace-tallace. Saboda haka, zaɓin launi, ya kamata mu kasance masu ƙwarewa wajen ɗaukar al'ada, amma kuma mu yi ƙoƙarin ƙirƙira sabbin abubuwa. 4. Tsarin ƙirar kayan ado na marufi

Ana kiran zane-zane, hotuna, zane-zanen ado da kuma siffofi masu sauƙi a gaban kayan ado na marufi da tsarin hoton marufi. Samfurin da aka nuna a cikin marufi mai haske da marufi na taga shi ma muhimmin ɓangare ne na hoton kayan ado. Tsarin zane sau da yawa yana amfani da dabarun ƙira iri-iri, kamar zanen ado, zanen zane mai ban dariya, zane, zanen Sinanci, zanen mai, zanen ruwa, sassaka kira, yanke hatimi, yanke takarda, ɗaukar hoto, kuma yana amfani da dabarun ƙira iri-iri, don a iya haɓaka jigon zane gaba ɗaya da ƙirƙirarsa.

 


Lokacin Saƙo: Satumba-05-2023