• Tashar labarai

Tsarin Ingantaccen Tsarin Marufi Mafi Kyau na Cakulan na Duniya

Marufi kalma ce ta gabaɗaya ga kayan aiki da kwantena da ake amfani da su a cikin marufi, kuma marufi kalma ce ta gabaɗaya ga samfuran bayan marufi. A cikin layin samar da marufi na zamani, ko dai cikakken atomatik ne ko rabin-atomatik, sun ƙunshi wasu kayan aikin marufi masu rikitarwa da inganci. Domin waɗannan kayan aikin su yi aiki sosai, ya zama dole a samar da samfuran marufi waɗanda suka dace da ƙayyadaddun fasaha da kuma tabbatar da daidaiton adadi. In ba haka ba, za a dakatar da tsarin marufi ko ingancinmafi kyawun marufi na cakulan na duniyaZa a rage kayayyakin. Saboda haka, masu samar da kayan marufi da masana'antun kayan aikin abokin ciniki dole ne su gudanar da ingantaccen kulawa, gwaji da kuma kula da kayayyakinsu. Dangane da ingancin kayayyakin marufi, ban da mai da hankali kan kamanninsu da siffarsu, ya kamata a kuma jaddada ayyukan amfani da su. Don haka, an kuma tsara takamaiman fasaha da matakan dubawa da hanyoyin da za a bi don kayayyakin da aka shirya. Lokacin da sashen marufi ya karɓi tarin kayayyaki ko kwantena, yana buƙatar a duba shi don yanke shawara ko za a karɓa. Bayan kammala marufi na tarin kayayyaki, marufi kuma yana buƙatar a duba shi don tantance ko ya cancanta. Akwai hanyoyi guda biyu na dubawa don samfuran marufi da fakiti: na farko shine cikakken dubawa, wanda ke zaɓar samfuran da ba su cancanta ba.

akwatin biskit

Duk da cewa cikakken dubawa zai iya samar da ƙarin bayanai masu inganci, ana iya yin hakan ne kawai idan adadin ya yi ƙaranci. Adadi A manyan lokuta, farashi yana da yawa, lokaci yana da tsawo, kuma ɓuɓɓugar ruwa ba makawa ce. Game da wasu bincike masu ɓarna, ba zai yiwu a yi kowane yanki ba. Na biyu shine duba samfur, wanda ke nufin ɗaukar samfura daga cikin dukkan samfuran, da ingancin samfuran na iya wakiltar ingancin gabaɗaya. Dole ne a zaɓi samfura kamar yadda bazuwar zai yiwu don kowane samfuri yana da damar da za a zaɓa daidai. Domin a sa sakamakon samfurin ya sami isasshen sahihanci, ana iya ƙara adadin samfuran yadda ya kamata. Duk da haka, ƙaruwar samfura zai ƙara farashin dubawa, don haka ya kamata a yi la'akari da la'akari da fasaha da tattalin arziki. Yi la'akari da ɓangarorin biyu sosai. Bugu da ƙari, ɗaukar samfuri abu ne kawai na gaggawa lokacin da ba za a iya amfani da cikakken dubawa ba. A lokacin ɗaukar samfur, ana iya ƙin karɓar takaddun da suka cancanta kuma ana iya karɓar rukunin da ba su cancanta ba. Saboda haka, dole ne ya ɗauki haɗarin da kurakurai ke haifarwa a cikin ƙididdiga.

akwatin yin burodi

Tsohon Marufi na Cakulan Mafi Kyau a DuniyaMatsayin duba samfurin ƙididdiga na ƙasarmu. Matsayin duba samfurin shine CB/T2828, wanda CB/T2828.1-2003 ke ƙidaya abubuwan da aka duba samfurin.
sun haɗa da:
(1) A ƙayyade ƙa'idodin ingancin samfura, wato, takamaiman buƙatu don ingancin samfura, waɗanda masu samar da kayan marufi tare da masu amfani suka tsara.
Kafa ƙa'idodi na fasaha, gami da kamanni, kamar nau'in kayan aiki, girman kwantena da tsarinsa. Abubuwan ciki, kamar ko marufin zai iya cimma ayyukan da aka nufa na kare samfurin, isar da bayanai, da kuma sauƙaƙe amfani.

akwatin zaki

(2) Kayyade samfuran da ba su cancanta ba da waɗanda ba su cancanta ba. Rashin daidaito da rukunansa suna nufin gazawar cika buƙatun ƙayyadaddun bayanai. Yawanci ana rarraba su gwargwadon tsananin rashin daidaito: ①Aji na A ana ɗaukarsa a matsayin nau'in rashin daidaito mafi damuwa. A lokacin amfani, aikin abubuwan da ke ciki yana shafar su sosai, kamar su ɗinkin da aka ɗaure ko aka ɗaure na akwatunan corrugated da ke faɗuwa, kurakuran bugawa, da sauransu.
(Rukunin 2B yana ɗaukar nau'in da ke da ɗan ƙaramin matakin damuwa fiye da Rukunin A a matsayin wanda bai cancanta ba. Suna sa aikin abin ya shafi wani mataki yayin amfani, kamar haɗa akwatunan kwali ko faɗuwar ɗinkin da aka ɗaure. Rukunin 3C yana ɗaukar matakin damuwa a matsayin ƙasa da na A da B. Ayyukan abubuwan da ke cikin marufi ba za su shafi ba yayin amfani, kamar saman waje na akwatin kwali da aka buga a launuka ko tabo daban-daban.

akwatin makaron

Kayayyakin da ba su dace ba da kuma nau'ikan su da ke da samfura ɗaya ko fiye da ba su dace ba sun zama samfuran da ba su dace ba. Rukunin samfuran da ba su dace ba sune kamar haka:
Nau'i A samfuran da ba su cancanta ba suna nufin samfuran da suka haɗa da samfura ɗaya ko fiye na Nau'i A waɗanda ba su cancanta ba, kuma suna iya haɗawa da samfuran Nau'i B da/ko Nau'i C waɗanda ba su cancanta ba.
Kayayyakin da ba su cancanta ba na Rukunin 2B suna nufin samfuran da suka haɗa da samfura ɗaya ko fiye na Rukunin B waɗanda ba su cancanta ba, kuma suna iya haɗawa da samfuran da ba su cancanta ba na Rukunin C, amma ba sa haɗa da samfuran da ba su cancanta ba na Rukunin A.
② Idan Rukunin C bai cancanta ba, yana nufin cewa samfurin ya ƙunshi samfura ɗaya ko fiye da na Rukunin C waɗanda ba su cancanta ba, ban da samfuran Rukunin A da Rukunin B waɗanda ba su cancanta ba. (3) Ya kamata a tantance ko a amince da abun da ke ciki da girman rukunin da sashen da ke da alhakin tantancewa. (4) Ƙayyade matakin dubawa Matakin dubawa yana ƙayyade alaƙar da ke tsakanin girman rukunin da girman samfurin. Yana da matakan dubawa na gabaɗaya guda 3 (I, Ⅱ, Ⅲ) da matakan dubawa na musamman guda 4 (S-1, S-2, S- 3.S-4). Sai dai idan an ƙayyade akasin haka, ana amfani da matakin dubawa na gabaɗaya na II gabaɗaya. (5) Ƙayyade lambar girman samfurin bisa ga girman rukunin da matakin dubawa. An nuna lambar girman samfurin a cikin Tebur 8-9.

akwatin dabino

Tsohon Marufi na Chocolate mafi kyau a duniyaDole ne a kula da inganci a yayin aikin samarwa, kuma dole ne a daidaita injina da kayan aiki bisa ga bayanan da aka samu don kiyaye ƙimar halayen inganci da aka ƙayyade a cikin iyakokin da ake buƙata. Bayan karɓar samfuran marufi, masu amfani dole ne su gudanar da bincike mai inganci don tantance ko sun bi ƙa'idodin fasaha na masana'antu kuma su duba ko akwai lahani a bayyane yayin jigilar kaya.

akwatin yin burodi

Duba abun ciki na aikin duba ingancimafi kyawun marufi na cakulan na duniyashine ainihin haƙƙin masu amfani na karɓar samfura. Yana iya zama cikakken dubawa ko duba samfur. Abubuwan da ke cikin aikin dubawa sune:
① Ƙirƙirar takamaiman fasaha donmafi kyawun marufi na cakulan na duniyaSamfura. ② Haɓaka ƙa'idodin kimantawa. ③ Yi amfani da kayan aikin dubawa masu inganci da hanyoyin dubawa. ④ Rubuta bayanan dubawa. ⑤ Gabatar da shawarwari don sarrafa sakamakon dubawa. ⑥ Aika bayanan dubawa da shawarwari ga sashen kula da inganci.

akwatin kek

Aiwatar da takamaiman duba inganci donmafi kyawun marufi na cakulan na duniya.
Takamaiman duba ingancin kayayyakin marufi daban-daban ya bambanta. A nan mun ɗauki duba ingancin kwalaben gilashi, gwangwani, kwalaye masu naɗewa, da sauransu a matsayin misali. Ana iya amfani da wasu kayayyaki a matsayin abin tunawa.

1. Kwalaben gilashi da kwalba
(1) Bayanan fasaha na kwalaben gilashi da kwalba ① Siffa. Siffar kwalaben gilashi da kwalba ta asali ta dogara ne akan nau'in da adadin abubuwan da suke ɗauke da su. Da zarar an tantance siffar kwalbar, ya kamata a zana zane mai aiki don nuna kamannin akwati. Yawanci ana wakilta shi da ra'ayoyi uku da kuma ra'ayoyi masu girman ɓangare, tare da ƙarin ra'ayoyi masu girma uku. ②Girman. Ya kamata a lura da mahimman girma na kwalaben gilashi da kwalba akan zanen aiki da juriya da aka bayar, kuma ya kamata a haɗa da wasu abubuwa kamar iyawa ko iyawa. Dole ne a yi shawarwari da girma da haƙuri tare da masana'anta saboda injunan yin kwalba na masana'anta suna da tsayi da diamita masu tsayi, wanda galibi yana iyakance siffar da girman kwalaben da gwangwani. Injunan yin kwalba da ake amfani da su akai-akai suna iyakance tsayin kwalaben da gwangwani zuwa 25,300mm. Diamita na kwalaben da gwangwani yana da alaƙa da adadin kwalaben da gwangwani da aka samar a sashin injin guda ɗaya, kuma diamitarsa ​​tana tsakanin 12 zuwa 150 mm.

jakar goro

③Juriya. Wasu abubuwa suna shafar kwalaben gilashi yayin aikin ƙera su, wanda ke haifar da wasu bambance-bambance a siffar da girma. Saboda haka, dole ne a ba da bambancin ko juriya mai dacewa ga girman kwalbar. Daidaitaccen juriya yana aiki ga girma (mL), nauyi (kg), tsayi (mm) da diamita (mm). Juriyar ƙarfin ƙananan kwalaben da gwangwani shine 15%, kuma na manyan kwalaben bai wuce 1%. Juriyar ƙarfin kwalaben da gwangwani daban-daban yana tsakanin waɗannan iyakoki biyu. Juriyar nauyi shine kusan 5% na nauyin kwalbar da aka ƙayyade, kuma kewayon bambancin tsayi shine 0.5% zuwa 0.8% na jimlar tsayi. Juriyar diamita ga kwalaben da diamita mafi ƙarancin kusan 25mm shine 8%, kuma juriya ga kwalaben da diamita mafi girma shine 200mm shine 1.5%. Juriyar sauran kwalaben da gwangwani tana tsakanin waɗannan iyakoki biyu.

akwatin abinci

Yana da bincike mafi zurfi da kuma tarihin da aka fi amfani da shi a tsakaninmafi kyawun marufi na cakulan na duniya.
An inganta tsarin dukkan kayayyakin marufi na Erping sosai ta hanyar fasahar CAD/M. Tsarin tsarin kayayyakin marufi kamar faranti na takarda, kwalaye (akwatunan allo, kwalaye), akwatunan juyawa, akwatunan katako, da sauransu. Manhajar ta shahara sosai a kasuwar duniya. Mafi shaharar tsarin taron takarda na CACM sune EEKHUSE, ERPA, MARRACH, SERVO, OVATION, da KONGSBERG. Ana amfani da wannan manhaja galibi don ayyukan tattaunawa tsakanin ɗan adam da kwamfuta. Kuna iya amfani da madannai da linzamin kwamfuta don tsara duk abin da kuke so akan allon. Tsarin tsarin haɗa farantin takarda. Kuma kuna iya kiran ɗakin karatu na zane-zane na akwatin cikin sauƙi. Zaɓi tsarin polymorphic mai gamsarwa, shigar da girman jiki (tsawo, faɗi, tsayi) da tsayi don nuna ko buga zane-zanen tsarin akwatin nan take, da kuma fitar da zane-zanen tsarin yankewa,mafi kyawun marufi na cakulan na duniyaZane-zanen ƙafafun bugawa da zaɓuɓɓukan sarrafawa na mold na baya (mold na ƙasa).

akwatin cakulan

Baya ga canza siffar kwali daga nau'in akwati na yau da kullun, zaku iya tsara siffofi na musamman yadda kuke so, kuma ku aika zane-zanen ƙira da bayanai zuwa kayan aikin yanke laser na farantin, tsarin sassaka na baya da kayan aikin sarrafa wuka, don haka tabbatar da cewa yankewa da goyan baya sun yi daidai. Daidaiton sarrafa rufi. Ingantaccen daidaiton kwali. Bayan tsarin da ƙirar kayan ado na taron takarda, dole ne a haɗa shi da kayan aiki iri ɗaya. Ana iya amfani da bugawa, gilashi, lamination, tambari mai zafi, yankewa, naɗewa, ƙulli da sauran dabarun sarrafawa don samar da kwali da masu amfani ke buƙata. Don tabbatar da ma'anar ƙirar tsarin kwali, a cikin samar da taro na yau da kullun, mutane da yawa suna amfani da kayan aikin kwali na aiki na CAM don gwada samfuran kwali 5-10, sannan a gyara ko sake tsara su bayan neman ra'ayoyi daga masu amfani da masu amfani. Don guje wa ƙirar tsarin kwali mara kyau da masana'anta bayan samar da taro, zaku iya kuma duba ko ƙirar ta cika buƙatun mai amfani. Bugu da ƙari, tsarin CAM mai yankewa zai iya amfani da hasken laser mai ƙarfi mai ƙarfi don yanke katakon katako, da kuma abin da ke cikin farantin yankewa, kuma kwamfuta tana sarrafa motsin hasken laser da allon katako don yanke tsarin da CD ɗin ya tsara akan allon katako. Dinka a matsayin abin sakawa.

akwatin dabino

Tsohon marufi na cakulan mafi kyau a duniyamasana'antu sun kafa tsarin CAD/CAM/CAE na zamani.
Ta hanyar tsarin CAD, ana iya fahimtar hulɗar ɗan adam da kwamfuta don kammala ƙira da gyaran siffar kwalbar da mold, kuma a ƙarshe a sami siffar kwalbar da abun ciki na kwalbar da ya cika buƙatun. Bugu da ƙari, ana iya zana siffar kwalbar da siffar sassan mold a sarari da daidai ta hanyar mai zane. Daga nan ana aika zane-zanen injiniya ta hanyar hanyar sadarwa zuwa kayan aikin injin CNC don kera kayan aikin kwamfuta (CAM) na ainihin yanayin kwantena da girman kayan mold. Bugu da ƙari, ana iya amfani da injiniyan kwamfuta don tsara shirin kwaikwayo don tsarin ƙera gilashi don taimakawa masu ƙira mold su sami ingantaccen nazarin abubuwa na parison, an annabta yanayin damuwa na siffar kwalbar, da kuma duba ko ƙaramin damuwa ya cika buƙatun ƙira. , don haka za ku iya sake gyara shi. Ta wannan hanyar, lissafin ƙira na kwalbar ya fi daidai, nazarin tsarin ya fi dacewa, kuma aikin mold ya fi kyau. Bugu da ƙari, saboda saurin kwamfutoci, an rage yawan zagayowar ƙirar kwalba sosai, an rage farashin ƙira, kuma ana iya kammala ayyuka masu rikitarwa kamar lissafin hannu da zane-zanen hannu waɗanda a da ake buƙata watanni a baya cikin ɗan gajeren lokaci.

akwatin makaron

Yana hanzarta sabunta samfura kuma yana inganta gasa a kasuwa yadda ya kamata. Tsarin kwalbar gilashi ya ƙunshi bakin kwalba, jikin kwalba, ƙasan kwalba, da sassan kafada da wuya waɗanda ke haɗa bakin kwalbar da jikin kwalbar. Waɗannan abubuwan da ke da ƙayyadaddun bayanai, girma, da siffofi daban-daban za a iya haɗa su zuwa siffofi da tsari daban-daban. kwalbar gilashi. Ya kamata a rufe kwalaben gilashi da hanyoyi masu dacewa bayan an cika su da kayan da aka shirya don hana mafi kyawun kayan cakulan na duniya da aka shirya daga zubewa ko kuma gurɓataccen waje da aka haɗa, wanda ke haifar da lalacewa ga kayan da aka shirya. Dangane da buƙatun rufewa, tsarin bakin kwalbar shima ya bambanta. Gabaɗaya, ana iya raba shi zuwa bakin kwalbar kambi, bakin kwalbar da aka zare, bakin kwalbar da aka toshe, bakin kwalbar da aka rufe, da sauransu. Dangane da nazarin halayen tsarin kowane ɓangare na kwalbar, tsarin kwalbar gilashi CAD yana adana siffofi daban-daban na kwalba (gami da ƙasan kwalbar, bakin kwalbar da sauran sassan ɓangare) a cikin tsarin. Mai ƙira yana buƙatar shigar da ƙaramin adadin bayanai na ƙira a cikin tsarin. , wato, ana iya samun zane-zanen ƙira masu dacewa ta amfani da ilimin ƙira da zane-zanen ƙira a cikin tsarin.

akwatin makaron


Lokacin Saƙo: Yuni-11-2024