• Tashar labarai

Yadda ake magance matsalar kusurwa da fashewa yadda ya kamata yayin sarrafa akwatunan launi akwatin takarda mai rufi

Yadda ake magance matsalar kusurwa da fashewa yadda ya kamata yayin sarrafa akwatunan launi akwatin takarda mai rufi

Matsalar kusurwa da fashewa yayin yankewa, haɗawa akwatin jigilar wasiƙa, da tsarin marufi na akwatunan launi sau da yawa yana damun kamfanonin marufi da bugawa da yawa. Na gaba, bari mu duba hanyoyin sarrafa manyan ma'aikatan fasaha don irin waɗannan matsalolin.

1. Matsi mara kyau wanda ke haifar da fashewa

1.1 Akwai abubuwa na waje a cikin ramin shiga na farantin ƙasa, wanda ke haifar da ƙaruwar matsin lamba yayin yankewa. Wannan abu ne da aka saba gani kuma mai lalatawa wanda ke haifar da fashewa a cikin samarwa. Yana iya sa layin duhu ya karye gaba ɗaya, wanda ke haifar da gogewar samfur.akwatin kyauta na takarda

jakar goro

1.2 Gudu, wanda ke nufin cewa farantin da aka yanke ko ƙasa an sanya shi don wayar ƙarfe ta faɗi a wajen ramin shiga. Fashewar da wannan dalili ya haifar galibi tana kan layukan duhu a hanya ɗaya, wanda ya faru ne saboda rashin daidaito tsakanin wukar yankewa ko shiga da samfurin katako, wanda ke haifar da karkacewa a ƙarƙashin matsin lamba.akwatin aljihu

akwatunan cakulan

Zaɓin kauri na waya ta ƙarfe da faɗin ramin shiga bai yi daidai da kayan takarda ba. Dangane da buƙatun tsarin yankewa, ya kamata a yi amfani da wayoyi daban-daban na ƙarfe don nau'ikan takarda daban-daban, da kuma kauri daban-daban na faranti na tushe da faɗin layukan ɓoye daban-daban. Idan ba a daidaita su ba, yana da sauƙi a sa layukan ɓoye su fashe.

2. Tsagewar da ke faruwa sakamakon tsarin samar da faranti masu yankewa

2.1 Rashin kula da matsayin waya na ƙarfe ko burrs da aka bari lokacin yanke waya ta ƙarfe yayin samar da farantin yankewa. Idan an yi maganin saman samfurin a yankewa, kamar lamination. Burgers da aka bari a kan wayar ƙarfe yayin yankewa na iya lalata ƙarfin tururin fim ɗin saman, kuma fim ɗin ba zai iya jure ƙarfi ba yayin ƙera samfurin, wanda ke haifar da fashewa.

2.2 Wukar ƙarfe da waya a layin duhu suna da wuka da kuma haɗin kai. Saboda rashin daidaiton haɗin kai, yana iya yagewa yayin yankewa.

Idan kushin soso na wukar matse waya bai kasance a wurin da ya dace ba, matse waya zai fashe, kuma lalacewar wukar matse waya na iya sa matse wayar ta fashe.

Shin haɗar wukar da waya a kan mold ɗin wukar ya dace? Musamman idan ƙirar ba ta yi la'akari da kauri takardar ba, ba za a iya guje wa haɗuwa tsakanin wukar da layin yadda ya kamata ba, kuma tsangwama tana faruwa yayin ƙera shi, wanda ke haifar da yawan ƙarfi a wannan lokacin da kuma faruwar fashewar.

3. Matsalolin ingancin kayan aiki

3.1 Idan ruwan da ke cikin takardar ya yi ƙasa sosai, takardar za ta yi rauni. Wannan lamari yakan faru ne a lokacin hunturu, domin yanayi yana bushewa da sanyi, kuma ɗanɗanon da ke cikin iska yana da ƙasa, wanda ke shafar danshi kai tsaye a cikin kwalin, wanda ke sa kwalin ya karye bayan an matse shi. Gabaɗaya, danshi a cikin takardar tushe ana sarrafa shi a cikin babban iyaka (tsakanin 8% -14%);

3.2 Kayan laƙa takarda: Fim ɗin polypropylene mai shimfiɗawa yana da ƙananan gibba, wanda ke haifar da raguwar ƙarfin tauri. Laƙa wata hanya ce ta gama gari ta gyaran saman takarda, wacce aka fi yi da fim ɗin BOPP. Idan fim ɗin BOPP ya lalace kafin a yanke shi, zai sa fim ɗin BOPP ya kasa jure ƙarfi da fashewa lokacin da aka lanƙwasa bayan an yanke shi. Fashewar fim ɗin tana faruwa ne kawai a cikin layin fim ɗin, kuma yayin da ƙarfin ke ƙaruwa, zai miƙe tare da alkiblar fashewa. Ƙasan takardar ba ta fashe ba, wanda ke nuna cewa ba ta da alaƙa da takardar. Idan fim ɗin bai karye ba kuma takardar ta riga ta fashe, ba ta da alaƙa da fim ɗin kuma akwai matsala da takardar.

3.3 Tsarin rubutu na takarda ba daidai ba ne. Lokacin yanke takarda, idan alkiblar wayar ƙarfe mai shiga ta kai tsaye ga alkiblar zare-zaren takarda, wanda zai haifar da lalacewar radial ga zare-zaren takarda, layukan duhu suna iya lanƙwasawa, suna fitowa da kyau, kuma kusurwar ƙarama ce; Idan wayar ƙarfe mai shiga ta yi daidai da alkiblar zare ta takardar kuma takardar ba ta lalace a kwance ba, wayar duhu ba ta lanƙwasa cikin sauƙi ta zama kusurwa mai zagaye tare da babban kusurwa, wanda ke da ƙarfin tallafi mai ƙarfi akan layin waje na takardar kuma yana da saurin fashewa. Alkiblar takarda ba ta da tasiri sosai kan yanke takardar takarda ɗaya, amma ba shi da sauƙin fashewa layuka saboda rashin kyawun tsari. Duk da haka, yana da tasiri mai mahimmanci akan kayayyakin da aka ɗora da katin. Idan ba a yi amfani da su yadda ya kamata ba, ba wai kawai ƙirar ba ta da kyau ba, har ma tana da sauƙin fashewa layuka. Babban dalili shine layukan duhu da ke daidai da layukan fashe-fashen hatsi na takarda a wurare daban-daban, yayin da ɗayan alkiblar ba ta da.

3.4 Tsarin lalata ya yi yawa. Ƙarfin fashewa da ƙarfin matsewar zobe mai ratsawa na takardar tushe suna ɗaya daga cikin abubuwan da ke tasiri. Idan juriyar naɗewar takardar ciki ta yi ƙasa sosai, hakan na iya haifar da fashewa cikin sauƙi.

akwatin abinci 3

3.5 An yi amfani da mold ɗin na tsawon lokaci. Bayan an yi amfani da farantin yanke mutu na dogon lokaci a cikin yanke mutu, wukar matse waya na iya zama sako-sako, wanda ke sa wukar matse waya ta yi tsalle yayin aikin yanke mutu, wanda ke sa matse wayar kwali ta fashe. Saboda tsawon lokacin da aka yi amfani da kushin roba, tsayin kushin bai daidaita ba ya sa layin matsi ya fashe.


Lokacin Saƙo: Afrilu-24-2023