Akwatin akwatin sigari an buga shi da cikakken shafi, kuma bugu bai yi kyau ba?
Masana'antun kwali na akwatin sigari galibi suna karɓar oda daga abokan ciniki waɗanda ke da wasu samfura ko buƙatu na musamman, kuma suna buƙatar yin cikakken shafi na buga akwatin sigari a launuka daban-daban. Idan aka kwatanta da buƙatun buga akwatin sigari na yau da kullun, bugu na akwatin sigari mai shafi gaba ɗaya yana buƙatar buga dukkan kwali na akwatin sigari, wanda yake da tsada, mai wahala, kuma ƙimar ɓarna ita ma ta fi girma.
A ainihin buga akwatin sigari mai cikakken shafi, ana buƙatar ƙwararren buga akwatin sigari ya mai da hankali sosai kan kula da cikakkun bayanai. Idan ba ku kula ba, za a sami matsaloli kamar buga akwatin sigari fari, duhun launin tawada, asarar tawada ta buga akwatin sigari, ja ko rashin yin bugu fiye da kima, da sauransu, wanda ke sa shugabannin su cika da kalmomi. Buga akwatin sigari na farantin bugawa ba shi da kyau ko kuma ba za a iya bugawa ba.akwatin kyandir
Idan matsalolin da ke sama suka faru, ana ba da shawarar shugabannin su duba wurare 5 masu zuwa da farko, wanda zai iya magance mafi yawan matsalolin buga akwatin sigari na cikakken shafi.
Wuri na farko: duba abin naɗin anilox da abin naɗin roba
Lokacin da ake daidaita na'urar, a kula sosai idan ɓangarorin biyu na na'urar anilox da na'urar roba sun daidaita. Mun san cewa aikin na'urar roba shine matse tawada a saman na'urar anilox, kuma na'urar anilox na iya samar da tawada mai kyau ga farantin buga akwatin sigari ta hanyar adadi. Lokacin da ƙungiyar na'urorin ke aiki, suna juyawa ta hanyar centrifugal kuma suna shafawa juna, kuma suna cikin yanayin parabolic.akwatin cakulan
To ko matsayin da ke ɓangarorin biyu na rukunoni biyu na birgima ya daidaita yana da alaƙa kai tsaye da daidaiton canja wurin tawada da goge tawada, wanda ke shafar ingancin abin da aka buga, kuma yana iya guje wa matsalar rashin daidaiton launin tawada kafin da kuma bayan abin da aka buga har zuwa mafi girman matakin.
Matsayi na biyu: duba kauri na faranti/kwali
Ya zama dole a san cewa dukkan farantin bugawa yana da kauri daidai gwargwado don tabbatar da matsin lamba da tawada na akwatin sigari a kan tsarin. Idan kauri farantin bugawa na akwatin sigari bai daidaita ba, za a sami bambanci a tsayi a kan tsarin. Inda tsarin yake da girma, yana da sauƙin liƙa farantin, kuma inda tsarin yake ƙasa, yana da sauƙin samun tawada mara cika, wanda ke haifar da bugu mara tabbas da sauran matsaloli.
Haka kuma, idan kwali mai rufi yana da ɓoyayyun lahani yayin sarrafa shi, to lokacin buga akwatin sigari, saman takarda na haƙoran zai sami lahani masu inganci tare da alamun da ba a bayyana ba, don haka a duba a hankali kafin a samar da shi.
Wuri na uku: Duba raga na abin birgima na anilox
Ana kuma kiran na'urar anilox "zuciyar injin buga sigari". Aikinta yana shafar inganci da daidaiton buga akwatin sigari kai tsaye. Lokacin rubutu, ƙarfin sha tawada bai isa ba.
Idan tsarin raga ya kai digiri 90, canja wurin tawada zai girma ya zama tsiri; idan ya kai digiri 120, tsarin zai zama murabba'i. A halin yanzu, injin buga akwatin sigari na flexographic yawanci yana ɗaukar tsarin digiri 60, kuma ragar ta zama yumbu mai siffar hexagonal na yau da kullun. Ana samar da tawada ta hanyar na'urar birgima ta anilox, don haka canja wurin tawada zai fi kyau, kuma matsin bugawa zai yi ƙanƙanta kuma alamun kwararar ruwa za su yi ƙasa.
Na huɗu: Duba tawadar da aka yi da ruwa
A lokacin samarwa, idan tsarin samar da tawada ya toshe kuma tawada ta ɓace; lokacin da na'urar roba da na'urar anilox suka haɗu daidai, ba za a iya matse tawada da ke kan bangon raga na anilox ba, da sauransu, waɗanda ke da alaƙa da yawan danko na tawada da aka yi da ruwa.
Mun san cewa a lokacin buga akwatin sigari mai cikakken shafi, adadin tawada da ake amfani da shi yana da yawa kuma yawan amfani da shi yana da sauri, kuma tawada zai yi kauri da sauri. Dankowar tawada mai ruwa yana da alaƙa da adadin tawada da aka canja. Ingancin tawada mai ruwa zai ƙara yawan shan tawada, don haka ana ba da shawarar a yi amfani da tawada mai matsakaici da babban inganci don buga akwatin sigari mai cikakken shafi, kuma a kula da duba canje-canjen danko na tawada mai ruwa yayin aikin samarwa.akwatin fure
Lokacin Saƙo: Maris-13-2023