Dalilan buɗe akwatin launi da yawa bayan ƙera shi akwatin jigilar wasiƙa
Akwatin launi na marufi na samfurin bai kamata kawai ya ƙunshi launuka masu haske da ƙira mai karimci ba akwatin takarda, amma kuma yana buƙatar akwatin takarda don ya zama mai kyau, murabba'i da kuma tsaye, tare da layukan shiga masu haske da santsi, kuma ba tare da layukan fashewa ba. Duk da haka, wasu matsaloli masu sarkakiya sukan taso a lokacin samarwa, kamar buɗe wasu kwalaye na marufi da yawa bayan ƙera su, wanda ke shafar amincewar masu amfani da su ga samfurin kai tsaye.
Akwatin launi na marufi na samfurin bai kamata kawai ya kasance da launuka masu haske da ƙira mai kyau ba, har ma yana buƙatar akwatin takarda ya zama mai kyau, murabba'i da madaidaiciya, tare da layukan shiga masu haske da santsi, kuma ba tare da layukan fashewa ba. Duk da haka, wasu matsaloli masu wahala sukan taso a cikin tsarin samarwa, kamar abin da ya faru cewa ɓangaren buɗe wasu kwalaye na marufi ana buɗe shi da yawa bayan an ƙera shi. Wannan ya shafi kwalaye na marufi na magunguna, waɗanda ke fuskantar dubban marasa lafiya. Rashin ingancin kwalaye na marufi yana shafar amincin masu amfani da samfurin kai tsaye. A lokaci guda, adadi mai yawa da ƙananan ƙayyadaddun bayanai na kwalaye na marufi na magunguna suna sa ya fi wahala a magance matsalolin da suka dace. Dangane da ƙwarewar aiki ta, yanzu ina tattaunawa da abokan aiki na matsalar buɗe akwatunan marufi na magunguna da yawa bayan an ƙera shi.
Akwai dalilai daban-daban da ke sa akwatin takarda ya yi yawa bayan an yi masa ƙera, kuma abubuwan da ke da muhimmanci sun fi yawa a fannoni biyu: na farko, dalilan da suka sa aka yi wa takardar, ciki har da amfani da takardar yanar gizo, yawan ruwan da ke cikin takardar, da kuma yadda takardar ke tafiya da zare. 2、Dalilan fasaha sun haɗa da gyaran saman, samar da samfura, zurfin layukan shiga, da kuma tsarin stencil. Idan za a iya magance waɗannan manyan matsaloli guda biyu da kyau, za a magance matsalar ƙera kwali daidai gwargwado.
1、Takarda ita ce babban abin da ke shafar samuwar akwatunan takarda.
Kamar yadda kuka sani, yawancinsu yanzu suna amfani da takardar nadi, wasu kuma har yanzu suna amfani da takardar nadi da aka shigo da ita daga ƙasashen waje. Saboda matsalolin wurin da sufuri, ana buƙatar yankewa a cikin gida, kuma lokacin adana takardar da aka yanke yana da ɗan gajeren lokaci. Bugu da ƙari, wasu masana'antun suna da matsala wajen canza jari, kuma suna sayarwa da siya yayin da suke tafiya. Saboda haka, yawancin takardar da aka yanke ba ta da faɗi sosai, kuma har yanzu akwai halin lanƙwasa. Idan ka sayi takardar da aka yanke kai tsaye, yanayin ya fi kyau, aƙalla tana da wani tsari na ajiya bayan yankewa. Bugu da ƙari, dole ne a rarraba ruwan takardar daidai gwargwado, kuma dole ne a daidaita shi da zafin jiki da danshi da ke kewaye, in ba haka ba, bayan lokaci, nadi zai faru. Idan takardar da aka yanke ta daɗe kuma ba a yi amfani da ita a kan lokaci ba, kuma ruwan da ke cikin ɓangarorin huɗu ya fi ko ƙasa da ruwan da ke tsakiya, takardar za ta lanƙwasa. Saboda haka, a cikin tsarin amfani da takarda mai cike da tadi, yana da kyau a yi amfani da takardar da aka yanke a rana ɗaya kuma kada a tara ta na dogon lokaci don guje wa haifar da nadi a cikin takardar. Akwai kuma abubuwa kamar buɗe akwatin takarda da yawa bayan an yi masa gyare-gyare, da kuma alkiblar zare na takardar. Nauyin tsarin zare na takarda a alkiblar da ke juyawa ƙarami ne, yayin da nauyin a tsaye yake babba. Da zarar alkiblar buɗe akwatin takarda ta yi daidai da alkiblar zare na takardar, wannan lamari na buɗewa a bayyane yake. Saboda gaskiyar cewa takardar tana shan danshi yayin aikin bugawa, kuma ana yin maganin saman kamar UV varnish, gogewa, da rufe fim, takardar za ta lalace sosai a lokacin aikin samarwa. Tashin hankali tsakanin saman takarda da aka yi wa gyaran fuska da saman ƙasa ba shi da daidaito. Da zarar takardar ta lalace, kamar yadda aka manne ɓangarorin biyu na akwatin takarda yayin gyare-gyare, buɗewa ta waje kawai zai iya haifar da buɗewa da yawa bayan gyare-gyare.
2、Aikin tsari kuma wani abu ne da ba za a iya watsi da shi ba saboda yawan buɗewar akwatin launi na ƙera shi.
1. Tsarin shafa saman marufi na magunguna yawanci yana amfani da gogewar UV, rufe fim, gogewa, da sauran hanyoyin aiki. Daga cikinsu, gogewa, rufe fim, da gogewa suna sa takardar ta shanye a yanayin zafi mai yawa, wanda ke rage yawan ruwan da ke cikinta sosai, sannan ta hanyar shimfiɗawa, wasu daga cikin zare na takarda suna yin rauni da nakasa. Musamman ga allon takarda mai rufi da ruwa wanda aka yi da injin da nauyinsa ya wuce gram 300, shimfiɗa takardar ya fi bayyana, kuma samfurin da aka shafa yana da yanayin lanƙwasawa a ciki, wanda gabaɗaya yana buƙatar gyara da hannu. Zafin samfurin da aka goge bai kamata ya yi yawa ba, gabaɗaya ana sarrafa shi ƙasa da digiri 80.℃Bayan an goge shi, yawanci yana buƙatar a bar shi na tsawon awanni 24, kuma za a iya fara aiki na gaba ne kawai bayan an sanyaya samfurin gaba ɗaya, in ba haka ba za a iya samun fashewar layi.kunshin kyauta na takarda
2. Fasahar samar da faranti na yanke kaya ita ma tana shafar ƙera akwatunan takarda. Samar da faranti na hannu ba shi da kyau, kuma ba a fahimci takamaiman bayanai, yankewa, da machetes sosai ba. Gabaɗaya, masana'antun gabaɗaya suna kawar da faranti na hannu kuma suna zaɓar faranti na giya da kamfanonin injin laser ke samarwa. Duk da haka, batutuwa kamar ko girman makulli da layin mai tsayi/ƙasa an saita su gwargwadon nauyin takardar, ko ƙayyadaddun layin wuka ya dace da duk kauri takarda, da kuma ko zurfin layin ya dace yana shafar tasirin ƙera akwatin takarda. Layin makulli alama ce da aka matse a saman takardar ta hanyar matsin lamba tsakanin samfurin da injin. Idan layin makulli ya yi zurfi sosai, zaruruwan takardar za su lalace saboda matsin lamba; Idan layin makulli ya yi ƙasa sosai, zaruruwan takarda ba a matse su gaba ɗaya ba. Saboda sassaucin takardar da kanta, lokacin da aka samar da ɓangarorin biyu na akwatin takarda kuma aka naɗe su, yankewar da ke gefen buɗewa zai faɗaɗa waje, yana haifar da wani abu na buɗewa da yawa.
3. Domin tabbatar da kyakkyawan tasirin shiga, ban da zaɓar layukan shiga da wuƙaƙen ƙarfe masu inganci, ya kamata a kuma mai da hankali kan daidaita matsin lamba na injin, zaɓar tsiri mai mannewa, da kuma shigarwa daidai gwargwado. Gabaɗaya, kamfanonin bugawa suna amfani da nau'in kwali don daidaita zurfin layin shiga. Mun san cewa allon takarda gabaɗaya yana da laushi da rashin tauri, wanda ke haifar da layin shiga mara cikawa da ɗorewa. Idan za a iya amfani da kayan ƙirar ƙasa da aka shigo da su, layin shiga zai zama cikakke.
4. Babbar hanyar magance matsalar da za a iya magance matsalar ta hanyar amfani da tsarin da aka tsara. A zamanin yau, ana gyara hanyar da za a iya magance matsalar ta hanyar amfani da hanyar da za a bi wajen yin amfani da zare a takarda, galibi a kan hanyar da za a bi a tsaye, yayin da ake buga akwatunan launi a kan wani adadin takarda mai rabe-rabe, mai uku, ko mai rubi huɗu. Gabaɗaya, ba tare da shafar ingancin samfur ba, idan aka haɗa takardu da yawa, hakan zai iya rage ɓarnar kayan aiki ta haka kuma ya rage farashi. Duk da haka, idan aka yi la'akari da farashin kayan aiki ba tare da la'akari da hanyar da za a bi ba, kwalin da aka ƙera ba zai iya biyan buƙatun abokin ciniki ba. Gabaɗaya, ya dace da hanyar da za a bi wajen amfani da zare a takardar ta kasance daidai da alkiblar buɗewa.
A taƙaice, matuƙar muka mai da hankali ga wannan fanni yayin aikin samarwa kuma muka guji shi gwargwadon iyawa daga fannoni na takarda da fasaha, matsalar buɗe akwatunan takarda da yawa bayan ƙera za a iya magance ta cikin sauƙi.
Lokacin Saƙo: Afrilu-04-2023