• Tashar labarai

Yadda ake daidaita tsarin buga tawada ta amfani da takarda kwali daban-daban

Yadda ake daidaita tsarin buga tawada ta amfani da takarda kwali daban-daban

Nau'ikan takarda mai tushe da ake amfani da su don takardar saman akwatin kwali sun haɗa da: takardar allon kwantena, takardar layi, kwali na kraft, takardar allon shayi, takardar allo mai farin kaya da takardar allo mai rufi ɗaya. Saboda bambance-bambancen kayan yin takarda da hanyoyin yin takarda na kowane nau'in takarda, alamun zahiri da sinadarai, halayen saman da kuma iya bugawa na takaddun tushe da aka ambata a sama sun bambanta sosai. Abubuwan da ke tafe za su tattauna matsalolin da samfuran takarda da aka ambata a sama ke haifarwa ga tsarin fara buga tawada na kwali.

1. Matsalolin da takardar tushe mai ƙarancin gram ke haifarwa akwatin cakulan

Idan aka yi amfani da takardar tushe mai ƙarancin gram a matsayin takardar saman kwali mai laushi, alamun corrugated za su bayyana a saman kwali mai laushi. Yana da sauƙin haifar da sarewa kuma ba za a iya buga abubuwan da ake buƙata a kan ƙaramin ɓangaren sarewa mai laushi ba. Ganin rashin daidaiton saman kwali mai laushi wanda sarewa ke haifarwa, ya kamata a yi amfani da farantin resin mai sassauƙa tare da ingantaccen juriya a matsayin farantin bugawa don shawo kan matsalolin bugawa. Kurakurai bayyanannu da aka fallasa. Musamman ga kwali mai laushi irin na A da aka samar da takardar ƙarancin grammage, ƙarfin matsewa na kwali mai laushi zai lalace sosai bayan injin bugawa ya buga shi. Akwai babban lalacewa.kayan adoakwati

Idan saman saman kwali mai laushi ya bambanta sosai, yana da sauƙi a haifar da karkacewar kwali mai laushi da layin kwali mai laushi ya samar. Kwali mai laushi zai haifar da bugu mara daidai da kuma ramukan bugawa marasa inganci don bugawa, don haka ya kamata a daidaita kwali mai laushi kafin bugawa. Idan aka buga kwali mai laushi mara daidai, yana da sauƙi a haifar da kurakurai. Hakanan zai sa kauri na kwali mai laushi ya ragu.

2. Matsalolin da ke tattare da rashin kyawun fuskar takarda daban-daban kunshin kyauta na takarda

Lokacin bugawa a kan takarda mai kauri da tsari mara kyau, tawada tana da yawan amfani kuma tawada ta buga ta bushe da sauri, yayin bugawa a kan takarda mai laushi, zare mai yawa da tauri, saurin bushewar tawada yana da jinkiri. Saboda haka, a kan takarda mai kauri, ya kamata a ƙara yawan amfani da tawada, kuma a kan takarda mai santsi, ya kamata a rage yawan amfani da tawada. Tawada da aka buga a kan takarda mara girma ta bushe da sauri, yayin da tawada da aka buga a kan takarda mai girma ta bushe a hankali, amma sake amfani da tsarin da aka buga yana da kyau. Misali, shan tawada a kan takarda mai rufi ta farin allo ya fi na takarda a kan akwati da takardar shayi, kuma tawada ta bushe a hankali, kuma santsi ya fi na takarda a kan akwati, takardar layi, da takardar shayi. Saboda haka, ƙudurin ƙananan dige-dige da aka buga a kai Hakanan ƙimar tana da yawa, kuma sake amfani da tsarinta ya fi na takarda layi, takardar kwali, da takardar shayi.

3. Matsalolin da bambance-bambancen shaye-shayen takardu ke haifarwa akwatin kwanan wata

Saboda bambance-bambancen da ke tattare da kayan aiki na takarda da girman takardar tushe, kalanda, da kuma bambancin shafi, ƙarfin sha ya bambanta. Misali, lokacin da ake yin bugu fiye da kima akan takardar allo mai rufi da katunan kraft mai gefe ɗaya, saurin bushewar tawada yana raguwa saboda ƙarancin aikin sha. A hankali, don haka ya kamata a rage yawan tawada da ta gabata, kuma ya kamata a ƙara ɗanko na tawada mai yawa. Rubuta layuka, haruffa, da ƙananan alamu a cikin launi na farko, sannan a buga cikakken farantin a cikin launi na ƙarshe, wanda zai iya inganta tasirin bugu fiye da kima. Bugu da ƙari, buga launin duhu a gaba da launin haske a baya. Zai iya rufe kuskuren bugu fiye da kima, saboda launin duhu yana da ƙarfi, wanda ke da amfani ga ma'aunin bugu fiye da kima, yayin da launin haske yana da rauni, kuma ba abu ne mai sauƙi a lura ba ko da akwai wani abu mai ban mamaki a bayan bugawa. akwatin kwanan wata

Yanayin girma daban-daban a saman takardar tushe zai kuma shafi shan tawada. Takarda mai ƙaramin girma tana shan ƙarin tawada, kuma takarda mai babban girma tana shan ƙarancin tawada. Saboda haka, ya kamata a daidaita tazara tsakanin na'urorin tawada bisa ga yanayin girman takardar, wato, ya kamata a rage tazara tsakanin na'urorin tawada don sarrafa farantin bugawa na tawada. Ana iya ganin cewa lokacin da takardar tushe ta shiga masana'anta, ya kamata a gwada aikin sha na takardar tushe, kuma ya kamata a ba injin buga takarda da na'urar rarraba tawada sigar aikin sha na takardar tushe, don su iya raba tawada da daidaita kayan aiki. Kuma bisa ga yanayin sha na takardu daban-daban, daidaita danko da ƙimar PH na tawada.


Lokacin Saƙo: Maris-28-2023