Thefakitin puff kekAn raba tsarin marufin ruwan 'ya'yan itace zuwa matakai uku: aikin farko, maganin tsaftace jiki da kuma marufin puff cake a cikin fakiti
Aikin farko na marufi ya haɗa da zaɓar kayan haɗin gwiwa, tsara kwalaye masu siffar tubali da zane-zanen tsarin akwati, da kuma aiwatar da ƙirar ado, sannan a kai shi masana'antar kayan marufi ta ƙwararru don bugawa bisa ga tsari, rubutu, da launuka na ƙirar kayan ado, a lanƙwasa da yankewa bisa ga ƙirar tsarin, sannan a ƙarshe a mirgina kayan yanar gizon zuwa masana'antar marufi.

Thefakitin puff kekDole ne a tsaftace muhallin wurin aiki kafin da kuma bayan marufi, iskar da ke shiga ɗakin tana buƙatar tsarkakewa, kuma dole ne a kiyaye matsin lamba a cikin yanayin wurin aiki kaɗan fiye da matsin lamba na waje don hana iskar waje shiga wurin aiki da kuma rage mamaye ƙwayoyin cuta da datti yayin matakin marufi.
Babban hanyoyinfakitin puff keksune:
(1) Cikowa shine mafi mahimmancin tsari a cikin dukkan tsarin marufi na puff fakitin. Ya ƙunshi matakai da yawa na aiki kuma ana kammala shi akan injin cikawa.
- ①Loda takarda mai naɗi. Yi amfani da keken trolley na musamman don tura takardar zuwa injin, kuma yi amfani da na'urar raba takarda ta atomatik. Idan tsohon takardar ya kusa ƙarewa, ana iya haɗa sabbin da tsoffin takardar ba tare da dakatar da injin ba. Na'urar ninkaya mai tuƙi ta injin 3 ce ke ciyar da takardar mai naɗi ta 1, kuma na'urar ninkaya mai naɗi ta 2 za ta iya farawa ko dakatar da na'urar ninkaya mai naɗi ta 3. Tef ɗin takarda yana tafiya zuwa wurare 4 don buga ranar samarwa kuma yana danna ƙusoshin kwance.
- ②Rufewa. Domin hana zubewa bayan rufewa da zafi a bayan kwalin da ba shi da tsafta, ya kamata a yi amfani da tef don ƙara rufe wurin rufewa da zafi. Hanyar da aka saba amfani da ita ita ce a yi amfani da abin rufewa don manna rabin tef ɗin PP mai faɗin mm 8 a gefen ciki na takardar naɗewa, sannan a haɗa sauran rabin da ɗayan gefen takardar naɗewa yayin rufewa a tsaye don samun hatimi mai ƙarfi da ƙarfi.
- ③Tsaftacewa. Kafin a cika,fakitin puff kekAna jiƙa takardar marufi a cikin tankin hydrogen peroxide (hydrogen peroxide) don tsaftacewa.
- ④Busarwa. Yi amfani da na'urorin matsewa guda biyu 7 don matse hydrogen peroxide a kan takardar naɗewa. A lokaci guda, ana amfani da labulen iska 8 don fesa iska mai tsafta mai zafi na 140 ~ 150°C don busar da hydrogen peroxide da ke kan saman takardar marufi bayan an fitar da shi sannan a narkar da shi zuwa tururin ruwa da iskar oxygen marasa lahani. A wannan lokacin, iska mai zafi na iya haɓaka ingancin tsaftacewar sabuwar iskar oxygen ta muhalli da kuma kashe wasu ƙwayoyin cuta da suka rage.
- ⑤Hatimin zafi da cikawa.fakitin puff kekTakardar marufi tana yin bututu ta hanyar naɗe-naɗen jagora guda huɗu da na farko. A wannan lokacin, gefuna a ɓangarorin biyu na takardar marufi suna haɗuwa da kusan mm 8. Na'urar rufewa ta tsaye 10 tana ci gaba da rufe fina-finan PE a ciki da wajen takardar marufi a lokacin da aka haɗa ta, kuma an riga an manna ta. Tef ɗin PP da ke gefen ciki yana da ƙarfi sosai; a lokaci guda, ruwan da aka yi wa magani kuma aka kai daga bututun da aka yi wa magani ana zuba shi cikin bututun takarda ta hanyar na'urar cikawa 9. Domin biyan buƙatun marufi na aseptic, dole ne a nutsar da ƙarshen bututun cikewa a cikin ruwan 'ya'yan itace.
- ⑥Gyara ƙarar, danna gefuna, sannan a rufe a kwance. Na'urar ta ƙunshi nau'i biyu na farce waɗanda aka haɗa sama da ƙasa a jere. Lokacin aiki, tana juyawa sama da ƙasa, ciki da waje, sannan ta rufe ruwan da ƙarfin 250mL a cikin ramin takarda mai kusurwa huɗu. Ƙarshen saman farcen yana da na'urar rufe zafi da yankewa. An rufe kwalaye biyu da ke kusa da shi ta hanyar zafi tare da taimakon layuka biyu na fina-finan PE a cikinfakitin puff kekTakardar marufi. Faɗin rufewa mai zafi yana da kusan mm 16. Yi amfani da wuka mai yankewa don yanke shi. Akwai sassa biyu: rabin sama yana aiki azaman hatimin saman kwali na baya, rabin ƙasa kuma yana aiki azaman hatimin ƙasa na kwali na gaba. A cikin hoton, akwai yanki mai tsafta da aka rufe a cikin akwatin layi mai dige-dige, wanda zai iya ƙara tabbatar da cewa ana iya gudanar da aikin cikawa lafiya da aminci a cikin ƙaramin muhalli mai tsafta.
- ⑦Naɗe kusurwoyi. Kusurwoyin gefe na sama da ƙasan ƙaramin fakitin an naɗe su zuwa gefe da ƙasa bi da bi a cikin babban fayil ɗin da aka yi da tubali, kuma ana fesa tururi mai zafi na 160°C a ƙasa da gefe a matsayi huɗu don sa kusurwoyin sama da ƙasa su manne a ɓangarorin gefe da ƙasa. Manne kusurwoyin gefe zuwa ƙasa. Ƙasan akwatin yana fuskantar sama a cikin babban fayil ɗin, kuma saman samfurin da aka gama yana fuskantar sama lokacin da aka cire shi daga babban fayil ɗin zuwa bel ɗin jigilar kaya.

(2) Masana'antu na ƙwararru ne ke yin bambaro don sauƙin sha. An yi su da filastik polyethylene mai tsawon 115mm da diamita 4mm. fakitin puff keka cikin layuka biyu na fim ɗin filastik na polyethylene wanda ya dace da tsawonsa kuma an rufe shi gefe da gefe, a shirye don amfani. An manne bambaro a kan layin kusurwa a bayan akwatin marufi mai tsafta, wanda aka kammala ta hanyar injin manne bututu na musamman. Aikin bayan an gama marufi ya ƙunshi:
- (1) Shigar da fale-falen roba kuma yi marufi mai rage zafi. Ana iya haɗa adadin gwargwadon buƙatun tallace-tallace. Yawanci akwai hanyoyin marufi matsakaici kamar 2×3, 3×4, 4×6 ko 3×9. An nuna siffar 3×9 a Hoto na 8-7. Akwai tashoshi biyu a kan marufin zafi.fakitin puff kekInjin marufi. Da farko, an riga an shirya na'urar marufi da ta ƙunshi pallet da samfurin da fim ɗin lebur. Bayan an naɗe pallet ɗin zafi na PVC, hanyar rufewa da yankewa ta faɗi don rufewa da kuma rufe ɗayan gefen. A yanka a lokaci guda; a naɗe fakitin da aka riga aka shirya. An sanya fakitin a kan bel ɗin jigilar kaya kuma a aika shi zuwa cikin hanyar zafi. Ana amfani da iska mai zafi a 150°C don rage fim ɗin PVC. Bayan sanyaya, ana cire shi daga bel ɗin jigilar kaya don samar da fakitin da aka naɗe.
- (2) Lokacin da aka jigilar kwalayen marufi na gama gari na aseptic a cikin kwantena, ana buƙatar a naɗe su ta amfani da marufi mai shimfiɗawa 5. Duba marufi na aseptic na ruwan 'ya'yan itace ana iya duba fakitin ruwan 'ya'yan itace na Aseptic ta yanar gizo. Bayan daidaitawa ta farko na injin cikawa, kafin bututun ya manne, za a duba akwatuna 2 bazuwar kowane minti 10 don duba ingancin marufi, rufewa da mannawa da kuma ƙarfin cikawa. Bayan aiki na yau da kullun, za a duba akwatuna 2 bazuwar kowane minti 30, kuma abubuwan da ke cikin binciken iri ɗaya ne.
Magunguna kayayyaki ne na musamman guda biyu waɗanda ke da alaƙa da rayuwar ɗan adam da aminci, don haka dole ne a tabbatar da ingancinsu da amincinsu sosai. Tsaron Magani:
Tsarin Gudanar da Inganci (GMP) wanda Hukumar Lafiya ta Duniya (WTO) ta tsara shine don cimma cikakkiyar kulawar inganci na magunguna tun daga kayan da aka shigo masana'anta har zuwa isarwa na ƙarshe. Daga cikinsu, hanyoyin aiwatar da marufi na masana'antun magunguna, wuraren marufi, da marufi. Ma'aikata,fakitin puff kekKayan marufi, kayan marufi, kayan marufi, alamun marufi, da sauransu duk suna da ƙa'idodi bayyanannu da ƙa'idodi masu tsauri. A takaice, marufi na magunguna dole ne ya kasance yana da ayyuka kamar aminci, aminci, kariya mai kyau, sauƙin sarrafawa, tallata tallace-tallace, amfani mai araha, sauƙin amfani, da watsa bayanai. 1. Bukatun marufi don magunguna daban-daban
.jpg)
Akwai nau'ikan magunguna da yawa, da kuma buƙatun fasaha donfakitin puff keksun haɗa da:
① Tasirin abubuwan waje akan kwalaben magani. Magunguna suna da matuƙar saurin kamuwa da yanayin jiki, sinadarai, ƙwayoyin cuta da yanayi. Misali, ana iya sa su cikin iska cikin sauƙi kuma suna kamuwa da ƙwayoyin cuta. Suna da sauƙin ruɓewa da canza launi lokacin da aka fallasa su ga haske. Suna da sauƙin ruɓewa kuma suna lalacewa lokacin da aka fallasa su ga zafi. Suna da sauƙin ruɓewa da laushi lokacin da aka dumama su. Sakamakon haka, magungunan suna rasa ingancinsu kuma wani lokacin ba wai kawai ba sa aiki. Maganin cuta na iya haifar da cututtuka da kuma sanya rayuwar aminci cikin haɗari. Saboda haka, ba tare da la'akari da siffar, tsari, ƙirar ado da zaɓin kayan marufi don marufi na magunguna ba, dole ne mu fara la'akari da aikin kariyarsa, wato, kiyaye ingancin maganin. Matsakaicin lokacin ingancin magunguna shine shekaru 2, kuma wasu na iya kaiwa sama da shekaru 3. Saboda haka,fakitin puff kekya kamata kuma a tabbatar da cewa sinadaran magungunan sun daidaita a lokacin inganci kuma ba za su lalace ba. Nau'ikan magunguna daban-daban suna lalacewa ta hanyoyi daban-daban.

Magunguna masu ƙarfi kamar allunan da foda suna da sauƙin kamuwa da danshi. Idan zafin jiki da danshi suka canza, siffarsu da ingancinsu za su canza a hankali. Misali, bayan allunan da aka shafa da sukari sun yi danshi, saman zai yi laushi kuma tsagewa za su bayyana akan lokaci, wanda zai rage yawan abubuwan da ke cikin manyan sinadaran maganin. Sakamakon ya ragu. Wani misali kuma shine abin da ke mannewa na foda da granules bayan sun jike, wanda kuma yana rage inganci da ingancin maganin.
Duk da cewa magunguna kamar ruwa ko allura ba sa fuskantar danshi, suna iya haifar da iskar shaka idan suka yi hulɗa da iskar oxygen a cikin iska, wanda hakan kuma zai iya canza manyan abubuwan da ke cikin maganin kuma ya haifar da canza launi ko ruwan sama; wasu magunguna kuma suna iya fuskantar gurɓatawa daga ƙwayoyin cuta, fungi, da yisti. Yana lalacewa, yana rasa ingancinsa gaba ɗaya kuma ya zama kayan sharar gida.

Magungunan ƙashi kamar man shafawa za su yi laushi, ko kuma su fuskanci canjin iskar oxygen da launi idan aka fallasa su ga canjin zafin jiki da hasken rana.
Bukatun marufi na magani. Da farko, dole ne a yi la'akari da yanayin tunanin majiyyaci da buƙatunsa, kuma ya kamata a haɗa da isasshen bayani don baiwa masu siye damar fahimtar sinadaran da asalin kera maganin, ingancinsa akan cutar, da kuma yadda ake shan sa. Tsarin salo ya kamata ya nuna jin daɗin tsaro da aminci. A lokaci guda, ya kamata ya zama mai sauƙin amfani, ɗauka da adanawa, kuma ya kamata a yi la'akari da shi don sauƙaƙe marufi ta atomatik don inganta yawan aiki. Tebur na 8-6 yana nuna rarrabuwar nau'ikan magunguna da kumafakitin puff kekfom ɗin marufi da aka yi amfani da su don tunani.

Dangane da yanayin zagayawar magunguna, kamar zafin jiki, danshi, iskar oxygen, haske, da sauransu, da kuma halayen nau'in maganin, ya kamata a zaɓi hanyoyin marufi da kayan da suka dace don ƙirar marufi mai kariya. Misali, ga magungunan da danshi ke shafar su cikin sauƙi, ana buƙatar amfani da kayan marufi masu hana danshi don ƙirar marufi masu hana danshi; ga magungunan da ba su da kwanciyar hankali lokacin da aka fallasa su ga haske, ya kamata a yi amfani da kayan kariya masu haske.
fakitin puff kekKayan aiki sune samfuran ɓaure da aka yi da ɓauren takarda (ko ɓauren takarda mai sharar gida) a matsayin babban kayan da aka yi amfani da su, kuma ana samar da zare, a matse su sannan a busar da su a kan ragar ƙarfe mai magudanar ruwa. Ƙasarmu ta fara samar da samfuran ɓaure a farkon shekarun 1980, kuma an fara amfani da su a cikin marufi don jigilar kayayyaki masu rauni, kamar tiren ƙwai. A halin yanzu, an faɗaɗa iyakokin amfani da su zuwa marufi na jigilar kaya, kamar pallets da aka yi da ɓauren, sassan tsarin buffer na wasu kayayyakin injiniya da na lantarki, da sauransu. Lokacin samar da samfuran ɓaure, idan an ƙara musu bleaching, launi, shafi da sauran hanyoyin aiki, ana iya ƙara inganta aiki da bayyanar kayayyakin da aka yi da ɓauren, kuma ana iya amfani da su don marufi na abinci, da sauransu. Yayin da wayar da kan jama'a game da muhalli ke ƙaruwa, samfuran da aka yi da ɓauren na iya zama mafi kyawun madadin kayan da ke da wahalar sarrafawa kamar robobi masu kumfa.
Lokacin Saƙo: Afrilu-15-2024
